"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถอยมือสองมาได้7วันครับ 4วันแรกขับไกล้ๆแถวบ้านไม่มีปันหาพอผมลองขับทางไกลจากสมุทรสาครไปสวนผึ้งเท่านั้นละครับมีปันหาดังนี้1.ความร้อนขึ้นสุดเลยครับก่อนออกก็เช็คและเติมแล้ว..มันพ่นไอน้ำออกมาเยอะมากและก้อไม่ดูดน้ำกลับ..เป็นเหตุผลทำไห้น้ำหายครับ2.ผมเลยเปลี่ยนน้ำไหม่พร้อมหล่อเย็นเติมเสร็จแล้วก็สังเกตเห็นเป็นคราบน้ำมันลอยอยู่3.พอเริ่มปกติก็ขับไปต่อ..ขากลับถึงสังเกตเห็นว่ามควันขาวออกจากท่อเยอะมาก ลองเปลี่ยนเป็นขับน้ำมันก็ไม่หายจนขับมาไกล้ถึงสมุทสาครความร้อนก็ขึ้นอีกเป็นเพราะอะไรครับรบกวนด้วยนะครับ..แต่พอวันรุ่งขึ้นขับไกล้ๆแถวบ้านก็ปกติเหมือนเดิม..ผมไม่รู้ว่าควรทำยังไงและปล่อยไว้จะเป็นอะไรหรือป่าว....ขอบคุณท่านที่ตอบผมด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถสักเท่าไหร่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host