"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
CITY 2004  เกียร์ธรรมดา  ยกคลัชต์ทั้งชุดค่าใช้จ่ายประ 4,800. บาท รวมค่าแรงแล้วครับ ใช้เวลาประมาณ 4 ชั่วโมงครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอนนี้กรุงเทพฯสขาเดียวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลูกปืนล้อหลังข้างละ 1,800. บาท พร้อมค่าบริการแล้วครับ  เปลี่ยนทีละข้างก็ได้ถ้าเสียข้างเดียว

ตอบกลับ 42# sillyso

อาการที่บอกมาทั้งหมดเป็นอาการเกียร์เริ่มมีปัญหาครับ

เกียร์ฮอนด้าเตารีดไม่แพงครับ

ความร้อนขึ้นมีหลายสาเหตุครับ หม้อน้ำตันก็ขึ้น วาวล์เปิดไม่สุดก็ขึ้น พัดลมหม้อน้ำเสีย ฝาหม้อน้ำเสีย ฝาสูบโก่ง น้ำขาดระบบ

ควันขาวออกท่อ ยางหมวกวาวล์เสียก็ออก แหวนหลวมก็ออก   ถ้าปล่อยไว้นาน ๆ  เครื่องยนต์ก็จะเสียมากขึ้นเรื่อย ๆ
สุดท้ายเครื่องยนต์ก็ใช้ไม่ได้เลย   ให้ดีนำรถเข้าตรวจเช็คดีกว่าครับ

ฮอนด้า CITY  2003 ถึง 2006  เกียร์ออโต้ มี 7 สปีสทุกคันครับ ไฟเกียร์ D โชร์ ก็แสดงว่าเกียร์มีปัญหาครับแน่นอนครับ
เวลาวิ่งก็จะกระตุก

อาการกระตุกเปลี่ยนไฟวิลไม่หายนะครับเสียเงินปล่า  ให้ดีต้องตรวจเช็คก่อนครับว่าอาการกระตุกมาจากสาเหตุอะไร

การตรวจเช็คใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมง ส่วนราคาขึ้นอยู่กับว่าอะไรเสียจึงจะประเมิิิิิิิิิิิินราคาได้ครับ

ถ้าดังเอี้ยด ๆ  น่าจะเป็นสายพานครับ  แต่ถ้าดังแครก ๆ เป็นไฟวิลเกียร์ครับ  ถ้าสายพานของแท้รวมค่าแรงไม่ถึง 1,000.
แต่ถ้าเป็ยไฟวิลเกียร์ของแท้รวามค่าแรง 6,500. บาท ครับ   
ให้ดีนำเข้าตรวจเช็คดีกว่าครับจะได้ชัวร์ว่าเป็นเสียงอะไร

ชุดยางดีสเบรกหน้าถ้าเปลี่ยน 2 ข้างราคารวมค่าแรง 1,380 บาท ครับ   ไม่รวมลูกสูบเบรกเพราะถ้าลูกสูบไม่เป็นไรไม่ต้อง
เปลี่ยน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host