"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถามหน่อยครับ เวลาหมุนพวงมาลัยเลี้ยวซ้าย-ขวา เหยียบเบรค จะมีเสียงดังเอียด ๆ บ่อยมาก น่าจะเกิดจากสาเหตุใด ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร  จากบางบัวทองไปเส้นไหนใกล้สุดครับ ดูแผนที่แล้วยังไม่ค่อยเข้าใจ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าดังเอี้ยด ๆ  น่าจะเป็นสายพานครับ  แต่ถ้าดังแครก ๆ เป็นไฟวิลเกียร์ครับ  ถ้าสายพานของแท้รวมค่าแรงไม่ถึง 1,000.
แต่ถ้าเป็ยไฟวิลเกียร์ของแท้รวามค่าแรง 6,500. บาท ครับ   
ให้ดีนำเข้าตรวจเช็คดีกว่าครับจะได้ชัวร์ว่าเป็นเสียงอะไร
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ฮอนด้าซิตี้ 04..
  เปลี่ยนยางกันฝุ่น เบรคหน้านี้ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วเขาเปลียนแค่ยาง หรือว่า ยกชุดเบรคเลยครับ.
noi

ชุดยางดีสเบรกหน้าถ้าเปลี่ยน 2 ข้างราคารวมค่าแรง 1,380 บาท ครับ   ไม่รวมลูกสูบเบรกเพราะถ้าลูกสูบไม่เป็นไรไม่ต้อง
เปลี่ยน

ตอบกลับ 74# suc

ไว้เคลียร์เวลาว่างจะโทรติดต่อก่อนเข้าไปครับ ขอบคุณครับ

สามหมื่นโล แวะไปล้างแอร์ เปลี่ยนกรองแอร์ประมาณเท่าไหร่ครับ

รถ start ติดยาก ต้องแช่นานเป็นเพราะอะไรครับ ตอนนี้จอดนิ่งแล้วครับ

สอบถามครับ เปลี่ยนฟลายวีว ตั้งวาล์ว ล้างปีกผีเสื้อ เลียนยางรองแท่นเครื่อง
ค่าเสียหายประมาณเท่าไรครับ
City 06 vtec

สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ZX 2006 VTEC A/T วิ่งไป 130,000 กม. ติดLPG มาประมาณตั้งแต่ 110,000 กม. เคยเปลี่ยนไฟลวีลไปตอน 70,000 กม. ตอนนี้มีอาการเข้าเกียร์ D พอรถติดไฟแดงนานๆ รอบแกว่ง 500 - 1,400 รอบ แต่พอเข้าเกียร์ N แล้วอาการนี้หาย อีกอาการพอขับรถมาช้าๆ เบรคให้รถหยุดกระทันหันเกียร์จะกระตุก แต่ถ้าค่อยๆเลียเบรคให้รถหยุดช้าๆจะไม่เป็นอาการเกียร์กระตุก   ขอบคุณครับ

ตั้งวาวล์ ล้างปีก ช่วยรอบแอร์ เปลัื่ยนไฟวิล เปลี่ยนแท่นเครื่องแท่นเกียร์ 3 ตัว ราคาประมาณ 11,400. บาท

ส่วนอาการรอบเครื่องแกว่งก็อาจจะหายเลยครับเพราะตั้งวาวล์ล้างปีกไหม่แล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host