Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image HostImage Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถ่ายน้ำมันเกียร์ เท่าไหร่ครับ city 2009
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Image Hosted by CompGamer Image Host
City idsi 2003 แตะเบรคละเข้าเกียร์มีเสียงแกร๊ก เป็นทั้งเกียร์เดินหน้า + ถอยหลัง ติดไฟแดงเข้าเกียร์ค้างไว้ก็เป็นบ้าง เวลาวิ่งจะปกตินะครับ เข้าศูนย์ช่างบอกฟลายวิลจวนเสื่อมแล้ว ต้องเปลี่ยนใช้เวลา 1-2 วันรับรองอาการนี้หายแน่ แต่ยังไม่ตัดสินใจ สอบถามครับว่าอาการนี้แก้ไขอย่างว่าถูกต้องมั้ยครับ ถ้าจะไปทำที่อู่เอาอะไหล่ไปเองคิดค่าแรงเท่าไหร่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถอยมือสองมาได้7วันครับ 4วันแรกขับไกล้ๆแถวบ้านไม่มีปันหาพอผมลองขับทางไกลจากสมุทรสาครไปสวนผึ้งเท่านั้นละครับมีปันหาดังนี้1.ความร้อนขึ้นสุดเลยครับก่อนออกก็เช็คและเติมแล้ว..มันพ่นไอน้ำออกมาเยอะมากและก้อไม่ดูดน้ำกลับ..เป็นเหตุผลทำไห้น้ำหายครับ2.ผมเลยเปลี่ยนน้ำไหม่พร้อมหล่อเย็นเติมเสร็จแล้วก็สังเกตเห็นเป็นคราบน้ำมันลอยอยู่3.พอเริ่มปกติก็ขับไปต่อ..ขากลับถึงสังเกตเห็นว่ามควันขาวออกจากท่อเยอะมาก ลองเปลี่ยนเป็นขับน้ำมันก็ไม่หายจนขับมาไกล้ถึงสมุทสาครความร้อนก็ขึ้นอีกเป็นเพราะอะไรครับรบกวนด้วยนะครับ..แต่พอวันรุ่งขึ้นขับไกล้ๆแถวบ้านก็ปกติเหมือนเดิม..ผมไม่รู้ว่าควรทำยังไงและปล่อยไว้จะเป็นอะไรหรือป่าว....ขอบคุณท่านที่ตอบผมด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถสักเท่าไหร่

ความร้อนขึ้นมีหลายสาเหตุครับ หม้อน้ำตันก็ขึ้น วาวล์เปิดไม่สุดก็ขึ้น พัดลมหม้อน้ำเสีย ฝาหม้อน้ำเสีย ฝาสูบโก่ง น้ำขาดระบบ

ควันขาวออกท่อ ยางหมวกวาวล์เสียก็ออก แหวนหลวมก็ออก   ถ้าปล่อยไว้นาน ๆ  เครื่องยนต์ก็จะเสียมากขึ้นเรื่อย ๆ
สุดท้ายเครื่องยนต์ก็ใช้ไม่ได้เลย   ให้ดีนำรถเข้าตรวจเช็คดีกว่าครับ

พี่ครับ  รถผมก็มีอาการน้ำมันเครือ่งเยิ้มตรงซีลฝาครอบวาล์วด้วยเหมือนกัน   ราคาซ่อมจุดนี้อยุ่ประมาณเท่าไหร่ ทั้งของทั้งแรง และก็ใช้เวลานานมั้ยเอ่ย

ที่ร้านรับเปลี่ยนคอลย์จุดระเปิดของ New Honda City เครื่อง i-vtec มั้ยครับ?
เคยเอาไปให้อู้ทั่วไปเช็ค เปลี่ยนหัวเทียนแล้วไม่หาย บอกว่าเป็นที่คอลย์เสีย ต้องเปลี่ยน 2 ตัว
ราคาตัวละ 3,000 ที่ศูนย์ต้องสั่งรออทิตย์นึง จะวิ่งไปซื้อที่คลองถมให้ พอดีวันนั้นรีบไปธุระเลยไม่ได้ทำ
พอเช็คคุยไปคุยมาบอกที่เสียจริงๆตัวเดียว อีกตัวยังไม่เสีย เลยงง (เเอ๊ะ..ยังไงแน่วะ!)ไม่น่าไว้ใจครับ

ปกติราคา คอลย์จุดระเบิด i-vtec ตัวละเท่าไรห่ครับ แล้วที่ร้านรับเปลี่ยน ต้องรออะไหล่มั้ย?
เพราะต้นเดือนต้องวิ่งทางไกลไปตจว. กลัวจะอาการแย่หนักกว่าเดิม... ขอบคุณมากครับ

ที่ร้านรับเปลี่ยนคอลย์จุดระเปิดของ New Honda City เครื่อง i ...
inspazo โพสต์เมื่อ 27/11/2012 11:08

พบกันที่งานเมืองทองครับ ผมไป 1,2,5, 8-10/12/12 ครับ
    สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ 084 9327084 (นัดจองได้ ครับ)
     ตั้ม (สุขุมวิท ฮอนด้า) นัดจองได้ครับ ขอบคุณครับ

12:00 -22:00 น. ครับ

ขอขอบคุณ นายหัวพรชัย และ ทีมงาน ที่ช่วยแก้ปัญหารถ jazzgd mt ให้หายเป็นปกติได้ ผมเอารถเข้าไปทำวันที่ 19 ธ.ค 55 ก่อนหน้าผมเอารถไปทำที่อู่hondaแถวคลอง3อู่บอกรับทำhondaทุกรุ่น แต่กับทำไม่ได้และแก้อาการไม่หายอีกต่างหากมิหนำส้ำจะให้เปลี่ยนอย่างเดียว ทั้งที่รถไม่ได้เป็นอะไรมากเลย ผมเลยบอกให็ประกอบคืน สรุปโดนไป5000บาทอาการก็ไม่หาย จนมาเปิดเจออู่ s.u.c.honda ในคอม เลยโทรไปสอบถามและเล่าอาการของรถที่เป็น พอเอารถเข้าไปทำมันต่างกันเลยกับอู่ที่คลอง3 ช่างแก้ปัญหาได้ตรงจุด รู้ลึก รู้จริงทุกอย่างของเครื่่องยนต์ แถมเจ้าของอู่ให้คำแนะนำต่างๆโดยไม่ปิดบัง อัธยาศัยดีมากครับทั้งลูกพี่ ลูกน้อง ผมไม่ได้เชียนะครับแต่เพราะเจอมากับตัวเอง ใครที่ใช้รถ honda และ toyota และ กำลังที่จะหาอู่ซ่อมรถดีซักอู่ผมอยากให้คุณมาลองใช้บริการที่อู่นี้รับลองไม่ผิดหวังแน่ แถมราคาถูกอีกต่างหาก

Honda city zx เครื่อง vtec เกียร์ cvt ปี 2006 จะถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ กรองอากาศ จะมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ รถวิ่งมาแล้วจะครบ 70000 โล ต้องเช็คอะไรอีกบ้างครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host