"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7/8/2012 10:56 โดย Gapman

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7/8/2012 10:55 โดย Gapman

อยู่แถวบ้านพอดีเลยครับ  Jazz ปี2006 เครื่องVtec เวลาวิ่งช้าๆ ตอนถอนคันเร่งแล้วรู้สึกว่ามันหายๆ วูปๆ นิดๆครับ น้ำมันเกียร์ถ่ายตามอายุ เปลี่ยนกรองเบนซินแล้วก็ไม่หายครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Honda city 2003 i-dsi มีอาการ คือ
1. ออกตัวสะท้าน คือเวลาเหยียบออกตัวแรง ๆ แล้วจะรู้สึกสะท้านเหมือนขับรถเหยียบลูกระนาด เวลาเบรกก็จะสั่น ๆ ครืด ๆ
2. เข้าเกียร์ D ไว้เปิดแอร์แล้วเหยียบเบรคเวลาแอร์ทำงานมันจะสะท้านจนรู้สึกได้ครับ
3. เวลาเข้ากียร์ D มันจะมีเสียงเหมือน สายพานสะบัดอ่ะครับประมาณนั้น
4. เข้าเกียร์ถอยหลังเหยียบเบรคจะสั่นมาก ๆ แต่ถ้าเครื่องร้อนแล้วไม่เป็นนะครับ กรณีเข้าเกียร์ถอยอ่ะครับ

*หมายเหตฯ : เปลี่ยนยางรองแท่นเกียร์มาแล้ว

รบกวนช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยแล้วขอแผนที่อู่ด้วยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

THE KOP  You will never walk alone

City MC 2012 มีเสียงก๊อกแก๊กในแผงประตูประตูซ้าย เข้าศูนย์มาแล้วรู้สึกเหมือนโดนดัด หรือ ตั้งประตูใหม่ เพราะแนวประตูไม่ตรงเหมือนเดิม เซ็งศูนย์มาก ถ้าพี่แก้ได้และช่วยตั้งประตูกลับมาให้ตรงเหมือนเดิมได้ ผมจะยอมถ่อจากโชคชัย4ไปเสียเงินที่พี่แทนเข้าศูนย์ฟรีเลยครับ

อยากตรวจดุเกียร์ตัวเตารีดราคาแพงใหม

กลัว

ตอบกลับ 42# sillyso

อาการที่บอกมาทั้งหมดเป็นอาการเกียร์เริ่มมีปัญหาครับ

เกียร์ฮอนด้าเตารีดไม่แพงครับ

วันนี้เข้าไปหาพี่พรชัยมาึครับ city03 M/T มีปัญหาวิ่งไม่ออก พี่พรชัย จัดให้เหมือนได้รถใหม่เลยครับ พี่เป็นกันเองให้ความรู้หลายอย่าง และที่สำคัญราคามิตรภาพครับ ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ด้วยนะครับ

ผู้นำเจ้าแรกประเทศไทยด้านทางติดตั้ง หลังคาแก้ว
สนใจโทรสอบถามได้ที่เบอร์ 085-995-9299 คุณวิน

พี่พรชัย
อันนี้คืออะไรครับ
พอดีผมขับรถตกหลุมอย่างจัง เส้นวิภาวดี
พบตัวในรูปหล่นออกมาโดนขา
น่าจะมาจากคอนโทรน ฝั่งคนขับอ่ะครับ
มันคืออะไร ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host