"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ชี้แจงด้วยครับ เดี๋ยวจะเสียเครดิตครับพี่..
http://www.hondacrvclub.com/2008/viewtopic.php?f=1&t=43021
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอสอบถามหน่อยครับเช็ดระยะ 40000โล ราคาเท่าไรครับ
มีล้างแอร์แบบไม่ถอดตู้แอร์ด้วยหรือเปล่าครับ ราคาเท่าไรครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สอบถามเรื่องอะไหล่คับ
ตัวมอเตอร์ดูดน้ำฉีดกระจกเสียคับ ลองวัดไฟแล้ว ไฟมีคับ เลยเดาว่ามอเตอร์น่าจะเสีย เพราะกดฉีดแล้วเงียบกริ๊บ จำเป็นต้องเปลี่ยนทั้งชุด หรือแค่มอเตอร์คับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9/5/2015 13:50 โดย ton_nuan

ขอฝากเนื้อฝากตัวกับอู่ SUC ด้วยครับ
ขอสอบถามค่าใช้จ่ายตรวจเช็ค ระยะ 90,000 Km.
มี่รายการอะไรบ้างครับ และมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ
phakawat.d@gmail.com

ตอบกลับ 9# pick2007
ถนนสุขาภิบาล 5

ตอนนี้วิ่งมา 130,000 กม.รถมีอาการกระตุกคับ บางทีดับ และที่ปัดน้ำฝนดังมากๆๆ เปลี่ยนใบปัดแล้วยังดีง

อาการกะตุกน่ามาจากคอยล์หรือหัวเทียนไม่ดีครับ

Honda city2003 Idsi 167000 Km
-O2 ตำแหน่งที่สองเสีย มีของไหมครับ (มือ1,หรือ มือ2)
-รอบเครื่องขึ้นลงเอง 1000-1500 rpm คล้ายกับการเหยียบคันเร่งแล้วปล่อยไปมาตลอดเวลา (รอบเดินเบา) หรือเป็นผลจาก O2 ครับ
อยู่ต่างจังหวัด รบกวนขอแผนที่ด้วยครับ หรือเริ่มที่เส้น สายไหมก็ได้

มี line id หรือเปล่าครับ
เช็ด 60,000 กิโล ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ มีเช็ดอะไรบางครับ

ไปหามาล่าสุดไม่ประทับใจเลย เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ น้ำมันเครื่อง ช่างที่อู่ขันน้อตไม่แน่น กลับมาจอดบ้าน ทิ้งคราบน้ำมันที่พื้นสองจุด คุณพรชัยเดี๋ยวนี้ไม่ลงมือเองได้แต่ให้ช่างทำ มีอีกอย่างคือเปลี่ยนคลอยจุดระเบิดด้วย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host