"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
พี่ครับจะเปลี่ยนผ้าเบรคคู่หน้า คิดค่าเสียหาย+ค่าแรงเท่าไหร่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
noi

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมซื้อฮอนด้า ซิตี้ ปี04 ตัวนี้ได้ 6 เดือนแล้วครับ มือสอง
1.รุ่นนี้ไม่มีเกียร์7 สปีดใช่มั้ยครับ ของผมไม่มี เป็นเกียร์ออโต้ครับ
2.ไฟเกียร์ D ที่หน้าปัดโชว์ตลอดเลยครับ  มันเป็นอะไรครับ ถ้าซ่อม ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
3.ตอนนี้ขับๆไปเริ่มกระตุก เหยียบไม่ค่อยขึ้น เหยียบแล้วมันกระตุกๆ ๆๆ ๆ ครับ มันเกิดจากอะไรครับ ค่าซ่อมเท่าไหร่ครับ
4.ถ้าเปลี่ยนเป็นแก๊ส Lpg จะดีหรือเปล่าครับ ค่าติดตั้งประมาณเท่าไหร่ครับ ของเวอร์ซูสนะครับ
   ขอบคุณมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# benz

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมซื้อฮอนด้า ซิตี้ ปี04 ตัวนี้ได้ 6 เดือนแล้วครับ มือสอง
1.รุ่นนี้ไม่มีเกียร์7 สปีดใช่มั้ยครับ ของผมไม่มี เป็นเกียร์ออโต้ครับ
2.ไฟเกียร์ D ที่หน้าปัดโชว์ตลอดเลยครับ  มันเป็นอะไรครับ ถ้าซ่อม ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
3.ตอนนี้ขับๆไปเริ่มกระตุก เหยียบไม่ค่อยขึ้น เหยียบแล้วมันกระตุกๆ ๆๆ ๆ ครับ มันเกิดจากอะไรครับ ค่าซ่อมเท่าไหร่ครับ
4.ถ้าเปลี่ยนเป็นแก๊ส Lpg จะดีหรือเปล่าครับ ค่าติดตั้งประมาณเท่าไหร่ครับ ของเวอร์ซูสนะครับ
   ขอบคุณมากครับ

อาการกระตุกค่ะ พี่ๆ เขาแนะนำให้เปลี่ยนฟลายวีลค่ะ ไม่ทราบศูนย์พี่ที่ออเงินเนี่ยไม่เคยไปค่ะ ไกลจากเมืองทองเยอะไม๊คะ แล้วถ้าเป็นฟลายวีลจริงๆ ราคารวมค่าแรงเท่าไหร่คะ แล้วใช้เวลานานไม๊คะ

ฮอนด้า CITY  2003 ถึง 2006  เกียร์ออโต้ มี 7 สปีสทุกคันครับ ไฟเกียร์ D โชร์ ก็แสดงว่าเกียร์มีปัญหาครับแน่นอนครับ
เวลาวิ่งก็จะกระตุก

อาการกระตุกเปลี่ยนไฟวิลไม่หายนะครับเสียเงินปล่า  ให้ดีต้องตรวจเช็คก่อนครับว่าอาการกระตุกมาจากสาเหตุอะไร

สอบถามครับ เกจ์วัดน้ำมันไม่ขึ้นเลย เติมเต็มก็ไม่ขึ้น ต้องเปลี่ยนลูกลอยไหม แล้วแพงมั๊ยครับ
รถปี 2011 วิ่งแสนสองแล้วครับ

อู่ดี น่าหนับหนุน อิอิ

city 03   3แสนกิโลครับ ต้อง ตรวจเช็ค ตรวขสภาพ แบบละเอียดๆเลยครับ
ราคาประมาณเท่าไหร่ ใช้เวลานานไหมครับ
- ตอนนี้บางครั้ง เข้าเกียร์ถอยหลังแล้วมีเสียงดังครับแต่พอเริ่มถอยแล้วเสียงก็หายไป ครับ
- เคยเปลี่ยน  ชุดเกียร์และโชคหน้าหลัง มาแล้วครับ

การตรวจเช็คใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมง ส่วนราคาขึ้นอยู่กับว่าอะไรเสียจึงจะประเมิิิิิิิิิิิินราคาได้ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host