"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ปั้มปตท.  เส้นเดอะมอลล์ใช่ป่ะครับ ที่นัดประจำเรยนะนี่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สรุปๆ มีใครไปมิตติ้ง 12 นี้บ้างครับ.
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไป เมื่อออ ราย ก้อ โทร ร รรร  มา
nouch โพสต์เมื่อ 9/5/2012 19:32
เครรรค๊าบบ เด่วโทรไปหา

คุงโหน่ง  หนายล่ะรูปๆๆๆๆๆ
nouch โพสต์เมื่อ 16/5/2012 19:39
คิคิ ลืมเรย เด่วรวบยอดเรย  

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/5/2012 16:56 โดย JUNIOR_ZX

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/5/2012 16:54 โดย JUNIOR_ZX

ตามที่สมาชิก HCC เราที่จะออกไปค่ายอาสาเดือนมิถุนายนนั้น สมาชิกรุ่นพี่ อ.เกตุ ได้ขอรับบริจาคสิ่งของสำหรับผู้มีจิตศรัทธา
ผมจึงอยากให้พี่ๆ น้องๆ สมาชิก ร่วมทำบุญบริจาคสิ่งของกันครับ   และจะนัดมิตติ้ง มารวมตัวกันเพื่อรับของบริจาคใน วันเสาร์ที่ 16 มิถุนายน 2555 เวลา
17.30 เป็นต้นไปที่ปั้ม ปตท.เดอะมอล ฝั่งกาแฟอเมซอล หรือสมาชิกท่านไหนที่ว่างวันอื่นๆ เป็นส่วนใหญ่เสนอมาได้เลยนะครับ เอาตามสะดวกครับ ส่วนรับบริจาค
ของเสร็จแล้วเราจะร่วมรับประทานอาหาร พูดคุยกันครับ

ตัวอย่างของบริจาคครับ เอาตามกำลังทรัพย์นะครับ อย่าเอาให้ตัวท่านเองเดือดร้อนก็เป็นพอ

1.        อุปกรณ์ การเรียน เช่น สมุด ดินสอ ปากกา ฯลฯ  ไม่จำกัดจำนวน
2.        เสื้อผ้า ใหม่ – เก่า  ไม่จำกัดจำนวน  ( รวมถึงเสื้อผ้า ผู้ใหญ่ เพื่อแจกจ่ายในชุมชน บ้านหนองเตียน )
3.        หนังสือเรียน – อ่านเล่น  ใหม่ – เก่า ส่วนหนึ่งจัดทำห้องสมุด
4.        อุปกรณ์กีฬา  ฟุตบอล  วอลเล่ย์บอล  แบ็ตมินตัน  
5.        ทุนการศึกษา ชั้นปีละ 1,000 บ.  6  ชั้นปี  งบประมาณ 6,000 บ.
6.        หลอดไฟ ส่องสว่าง หลอดไฟ  สายไฟ ฯลฯ  งบประมาณ 2,000 บ. ( ส่วนหนึ่ง ถวายวัดหนองเตียน )
7.        สีทาอาคารภายนอก 3-4 ถัง ( ชมพู) + สี น้ำมัน 1 ถังใหญ่ ( ขาว )+ อุปกรณ์    งบประมาณ  6,500 บ.
8.        อุปกรณ์ต่อพ่วง สายแลนด์ 100 ม. + เราเตอร์ WIFI 1 ชุด   งบประมาณ    2,500 บ.
9.        อาหาร กลางวัน  จัดเลี้ยงพระ  เด็กนักเรียน ผู้ปกครอง ครู  และผู้ร่วมกิจกรรม  6,000 บ. (ประมาณ 150 คน)
10.      คอมพิวเตอร์ ใหม่ – เก่า รวมถึง อะไหล่ต่างๆ  ขอที่ใช้ได้นะครับ  ไม่จำกัดจำนวน นำไปซ่อมของเดิมที่มีอยู่
11.      เครื่องซักผ้า ศูนย์เด็กเล็ก  งบประมาณ   4,000 บ. เนื่องจากของเดิมหมดอายุการใช้งาน เสีย
12.      จักรยานยืมเรียน  5 คัน  งบประมาณ  6,000 บ. อะไหล่จักรยาน ฯลฯ
13.      ตู้น้ำดื่ม ( เย็น ) แบบ 2-3 หัว งบประมาณ 4,500 บ.
14.      ของเล่น เด็ก  ใหม่ – เก่า  ใช้งานได้  ไม่จำกัดจำนวน
15.      แปรงสีฟัน + ยาสีฟัน  100  ชุด  งบประมาณ  3,000 บ.
16.      แก้วน้ำดื่ม พลาสติกมีหู  100 ชุด งบประมาณ 1,500 บ.
17.      เสื้อกีฬาพละ ประจำโรงเรียน สีชมพู – ขาว  สกรีน ร.ร.บ้านหนองเตียน  65 ตัว งบประมาณ  8,000 บ.
18.      สิ่งของอย่างอื่น แล้วแต่เห็นสมควร  ฯลฯ

ดีครับ โหน่ง 16 มิย.ว่าง เด๋วไปด้วย
aek_vtec โพสต์เมื่อ 30/5/2012 21:37
จัดไปครับ ไม่ได้เจอกันนานเรยคุณเอก อิอิ

เดี๋ยวดูก่องนะค่ะพี่โหน่ง ก้ออยากจะไปอยู่นะค่ะคุงพ ...
thanchanok โพสต์เมื่อ 5/6/2012 20:27
ว่างก็มานะ เอาตามสะดวกเรยครับ

อยากไปด้วยจังครับ ผมสมาชิกใหม่อยากทำความรู้จักด้วย ...
DarkGamer โพสต์เมื่อ 11/6/2012 04:06
ยินดีครับ เชิญมาตามที่แจ้งวัน เวลาได้เรยครับ เดี๋ยวจะเจอท่านสมาชิกรอต้อนรับแน่นอนครับ

ไปไหนกาน   เเว๊ฟฟฟฟฟฟฟฟ
nouch โพสต์เมื่อ 9/6/2012 20:07
มิตติ้งงงงงงงงงง มามา

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host