"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

"ราคาซ่อมช่วงล่าง ปีกนก เบ้าโช้ค ลูกปืนล้อ"

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/5/2015 15:33 โดย noth1

วันนี้ไปทำช่างล่างมาแล้วครับ ราคาก็รับได้ครับ งานก็โอเค ใกล้ที่ทำงาน อยู่ตรงข้างเลย 555 เลยเอ้าข้อมูลมาฝากกันเผื่อเป็นแนวทางในการซ่อมของเพื่อนๆต่อไป

ร้าน ที เอส คาร์ เซอร์วิส
บนถนนสิรินธร ตรงข้างปั๊มเอสโซ่
02-435 4495
รายการที่ทำ
1 เปลี่ยนบูชปีกนกใหม่
2 เปลี่ยนยางรองเบ้าโช้ค
3 เปลี่ยนลูกปืนล้อหลัง
4 เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง
5ตั้งศุนย์ล้อ

ราคาตามภาพ

อะไหล่ที่เปลี่ยนมาแล้ว
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลี่ยนแล้วหนึบขึ้นไหมท่าน...ผมว่าจะเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังซักวัน...เพราะช่วงนี้ขับกลางคืนหลอนมากมาย....หอนซะดังเชียว...อิอิอิ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลี่ยนแล้วหนึบขึ้นไหมท่าน...ผมว่าจะเปลี่ยนลูกปืนล้ ...
captainnat โพสต์เมื่อ 11/5/2011 22:33

แน่นตึบอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน 555

ราคาน่าสนใจ ลูกปืนล้อหลังเป็นntn หน้าตาแบบนี้ละครับ
ว่าแต่ลูกปืนล้อของเก่าจะเอาไปทำไรรึเปล่า
HCC....Thonburi Zone   No.10

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/5/2011 09:28 โดย ninja_zx

*--*

ขอบคุณที่มาบอกกันเผื่อถึงเวลาที่จะต้องเปลี่ยน

ราคาน่าสนใจ ลูกปืนล้อหลังเป็นntn หน้าตาแบบนี้ละครับ
ว ...
sirapob โพสต์เมื่อ 12/5/2011 07:18

ก็เก็บมาไว้งั้นๆละครับเขาให้กลับมา 555 ไม่รู้จะเอาไปทำไรเหมือนกันครับ

1 เปลี่ยนบูชปีกนกใหม่
2 เปลี่ยนยางรองเบ้าโช้ค
3 เปลี่ย ...
ninja_zx โพสต์เมื่อ 12/5/2011 08:16

คือมันไม่มีกำหนดว่าเท่าไรโจ๊กคือต้องเอาไปเช็คพอดีเอายางไปสลับแล้วช่างเขาเช็คมาว่ามันแตกแล้ว ทั้งลูกปืนล้อทั้ง บูชปีกนก ก็เลยประเมินราคาคร่าวๆแล้วไปหาร้านทำ

ส่วนอาการ
1ลูกปืนล้อแตก ก็มีเสียงดังวี๊ดๆๆ
2.บูชปีกนกฉีก ก็ประมาณว่าพวงมาลัยมันจะดึงๆ เหวี่ยงๆหน่อยเวลาเลี้ยว รถโครง

นานแค่ไหนครับที่พี่ๆ ไปเปลี่ยนกันอ่ะ .... รถกี่ปีแระ

นานแค่ไหนครับที่พี่ๆ ไปเปลี่ยนกันอ่ะ .... รถกี่ปีแระ ...
totticity โพสต์เมื่อ 18/5/2011 23:30

รถ 5 ปี วิ่งมา 135000 ครับแต่ส่วนมากดูตามอาการและการตรวจเช็คอย่างสม่ำเสมอครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host