"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/8/2013 13:30 โดย -mangsarb-

ตอบกลับ 28# modx2916

ผมว่า ที่เค้าไม่บอกราคา  เพราะเค้าบอกไว้ตั้งแต่หน้า 1 แล้วครับ

User Lovatothai เป็น สนญ. ของ Lovato เอง  การที่จะตอบว่าราคาเท่าไรนั้น เค้าไม่สามารถทำได้ครับ
เนื่องจากต้องให้ Distributor ในแต่ละเจ้า  เป็นผู้แจ้งราคาเอง   

ดังนั้น  หากท่านใดที่สนใจ  ขอให้โปรดสอบถามไปยังตัวแทนจำหน่าย หรือร้านแก๊สที่รับติดตั้ง Lovato  โดยตรง ด้วยตนเองจะดีกว่าครับ  

เพราะแต่ละร้านนั้น ใช้อุปกรณ์ปลีกย่อย ไม่เหมือนกัน ประกอบกับบางร้าน มีทำโปรโมชั่น
จึงทำให้ราคาอาจแตกต่างกันได้ครับ

โดยส่วนตัวผมเอง ไม่ได้เชียร์ หรือเป็นหน้าม้าอะไรนะครับ  แต่ผมใช้ Lovato มา 2  คันแล้ว
คันแรกเป็น Vios ปี 2003  ติดสมัยที่ สำนักงานใหญ่ของ Lovato ยังเป็นโรงงานกล้วยไม้ ที่กระทุ่มแบนน่ะครับ  คันปัจจุบันเป็น Yaris ปี 2006 ติดตอนวิ่งมา 25,000 กม.  ตอนนี้วิ่งมา 290,000 กม. แล้ว  เปลี่ยนชุดซ่อมไป 1 ชุดเท่านั้น ใช้ดีมาก ไม่จุกจิก  วิ่งลื่นดีครับ  

สมัยนี้ ชุดติตั้ง Gas LPG มีหลากหลายยี่ห้อ หลากหลายราคา  เพียงแค่หน้าตาแตกต่างกัน แต่ความสามารถใกล้เคียงกันทั้งน้ันละครับ   เพียงแค่ได้ร้านติดตั้งดี ๆ เก็บงานเนี๊ยบ ๆ จูนเก่ง ๆ หน่อย  และที่สำคัญ ผู้ขับขี่ ต้องบำรุงรักษาให้ดี  หมั่นสังเกตุอากาผิดปกติรบ่อย ๆ

เพียงเท่านี้  ไม่ว่าท่านใช้งานแก๊สยี่ห้ออะไร ก็ใช้ได้ดี และทนทานแล้วล่ะครับ

ps. แต่คัน City ของแฟน  ตอนนั้น ยังหาร้านติดตั้ง Lovato ใน Honda เก่ง ๆ ไม่เจอ เลยมาจบที่ Thaigascar  เป็น Energy แทนครับ แหะ แหะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host