"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เสาอาทิตที่ผ่านมา ไปลองเล่นมือหมุนแถวภิรมฯมา  พอเดินออกจากร้านปวดตาตุ้บๆๆ  สงสัยเรามะได้เกิดมาเพื่อสิ่งนิซะละ  แต่ภาพที่ลองถ่ายสวยยยมากคับ แต่ทรมานร่างกายไปหน่อย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สบายๆสไตล์บ้านนอก
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แวะเวียนมาเรื่อย
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

สวยแจ่ม

แวะเวียนมาเรื่อย
Singha_ZX โพสต์เมื่อ 5/8/2011 07:56

มางวดนี้สวยหลายรูปปปปปเลยยยย...สีโดนมาก...บอกเคล็ดลับทีครับบบบ ...พิคเจอสไตร์/รึLR สวดดดยววววเลยลววกเพี๊ยะ

รวมภาพ จาก EOS

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/8/2011 13:06 โดย henry114

ตอบกลับ 72# Singha_ZX ...รูปแรกแต่งยังไงคับ ภูเขาไกลๆยังสีสวย.....เมฆ ท้องฟ้าสุดยอดด...จะว่าใช้HDRก็ไม่น่าใช่

ก็ลองปรับดู เพิ่มนู่น ลดนี่ เติมนั่นไปเรื่อย พอถูกใจแล้วก็ปรัะบแบบนั้นมาเรื่อยครับ คอนทราสจัด ความอิ่มสีน้อยๆหน่อย แล้วไปเพิ่ม vibrance กับเงาในภาพ แล้วก็ unsharp mask บางภาพก็ใส่เกรนนิดหน่อย บางภาพก็แอดน๊อยซ์ครับ แล้วแต่ว่าอยากได้แบบไหน ส่วนใหญ่พวกจะคิดว่าใส่ HDR  แต่ผมไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับ HDR เลย -*-

เสริมอีกนิด ใช้ LR3 ภาพที่ทำเป็น RAW ซะส่วนใหญ่ มีภาพคนเลี้ยงวัวน่ะครับทำจาก JPEG

สวยงามมากครับ
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ก็ลองปรับดู เพิ่มนู่น ลดนี่ เติมนั่นไปเรื่อย พอถูกใจ ...
Singha_ZX โพสต์เมื่อ 6/8/2011 00:39
ขอบคุณที่แนะนำเทคนิคคร้าบบบบบบ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host