"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ตะแกรงกันแมลง & กันกรวดหิน ป้องกันรังผึ้ง

ว่างเลยหาอาไรเล่นๆนิดหน่อย

หน้าตาตะแกรงเป็นอย่างนี้ครับ  ซื้อมา 300 บาท

ถอดสเกิร์ต  กันชนหน้าออกให้หมด

Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[img][/img]

ออกมาเป็นแบบนี้..............

จากนั้นตัดตะแกรงให้ขนาดกว้างยาวกว่าช่องลมกันชนพอดีๆ

ทำการพับขอบให้เข้ารูปโดยใช้นิ้วกดจนได้ดังรูป  ไม่แข็งมากครับกดง่ายๆสบายๆ

เสร็จแล้วก้อใช้กาวพลาสติกยิงเป็นจุดๆ เพื่อกันหลุด ( กาวยางที่เป็นแท่งๆยาวๆขาวๆ ใช้ปืนยิง มีขายทั่วไป )

Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[img][/img]

จากนั้นประกอบกลับคืนเหมือนเดิม

หน้าตาจะออกมาเป็นแบบนี้ครับ

ดูกันเต็มๆเลยครับ

[img][/img]

ว่าแต่ซื้อตะแกรงจากไหนคะ   อยากทำมั่งอ่ะ   กิกิ

เอ...เดี๋ยวนะ  จำเป็นไหมว่าต้องถอดสเกิร์ตออกด้วย
เพราะมันติดกับกันชนหน้าอยู่แล้วนี่นา

ถอดกันชนหน้า  มันก็หลุดออกมาทั้งยวงอยู่แล้วหรือป่าว

เหล่มเลยครับ รับกับกระจังหน้าพอดี

ตะแกรงแบบนี้ซื้อตามร้านอุปกรณ์การเกษตรเมตรละ 20-30 บาท
เขาเอาไปปูพื้นคอกไก่

รวมงาน DIY ของผม http://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=42012

ว่าแต่ซื้อตะแกรงจากไหนคะ   อยากทำมั่งอ่ะ   กิกิ ...
punim โพสต์เมื่อ 23/4/2011 14:42

ร้านประดับยนต์ทั่วไปครับ

เอ...เดี๋ยวนะ  จำเป็นไหมว่าต้องถอดสเกิร์ตออกด้วย
เพรา ...
w32virus โพสต์เมื่อ 23/4/2011 16:11

พอดีว่าตอนไปเคลมสีสเกิร์ตและกันชนมา  ช่างที่ศูนย์ประกอบมาไม่ดี( ฮอนด้าบางพลี )
คือตำแหน่งการยึดไม่ใช่ตำแหน่งเดิม มีการเจาะยึดใหม่
ทำให้ต้องแยกชิ้นครับ

ว่าแต่ซื้อตะแกรงจากไหนคะ   อยากทำมั่งอ่ะ   กิกิ ...
punim โพสต์เมื่อ 23/4/2011 14:42

อยุ่ที่ไหนล่ะครับ  หากหาซื้ไม่ได้จริงๆฝากผมซื้อก้อได้ครับ  300  ตามรูป ยังเหลืออีกเกือบครึ่งน่ะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host