"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขนส่งนับจากวันที่ติดตั้งในใบวิศวะครับ ไม่ได้ดูจากใบเสร็จนะครับ ดังนั้นลองตรวจสอบใบวิศวะของคุณว่า วันที่ติดตั้งถูกต้องหรือไม่ด้วยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Thanks Krab
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ เพื่อเป็นแนวทาง

เรื่องค่าบริการเปลี่ยนเชื้อเพลิง 125 บาท นะครับ เพิ่งไปมาสดๆร้อนๆ ที่ ขนส่ง เขต2 ถนนสวนผัก 15 นาทีเสร็จ แต่แอบบเป็นห่วงรถที่โหลด ไป กลัวติด ในช่องที่เขาตรวจสภาพ แน่ๆ

ที่ว่า "สำเนาบัตรประชาชนผู้ครอบครอง(ตัวเราเอง)"
แล้วถ้ารถจดทะเบียนเป็นของแม่ผม ต้องใช้บัตรใครหละครับ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  

เนื่องจากไม่ได้เข้ามาในบอร์ดนาน ขออภัย ตอบคุณ ma.p.l ในเคสของคุณนั้น ถ้าไม่ใช่ชื่อคุณเอง ใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนของคุณและก็ของคุณแม่คุณนะครับ พร้อมทั้งใช้ใบมอบอำนาจด้วย
ปล: ให้ง่ายๆนะครับ ไปที่ขนส่งล่วงหน้าซักวันนึง ขอใบมอบอำนาจมาจากเจ้าหน้าที่ และถามเรื่องการกรอกข้อมูลในใบมอบอำนาจจากเจ้าหน้าที่มา คุณก็น่าจะเคลียร์ในเรื่องตรงนี้แล้วล่ะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ

แต่อย่ามาจดทีนครปฐมนะคะ  ปัญหามาก  ต้องมีวิศวกรถ่ายรูปกับด้วย  เซ็ง   เลยไปที่อื่นบายใจดี

ไม่ได้เข้าบอร์ดซะนาน เดี๋ยวนี้ขนส่งค่อนข้างเรื่องมากนะครับ เตรียมข้อมูลกันให้ดี

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host