"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ที่ว่า "สำเนาบัตรประชาชนผู้ครอบครอง(ตัวเราเอง)"
แล้วถ้ารถจดทะเบียนเป็นของแม่ผม ต้องใช้บัตรใครหละครับ...
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เรื่องค่าบริการเปลี่ยนเชื้อเพลิง 125 บาท นะครับ เพิ่งไปมาสดๆร้อนๆ ที่ ขนส่ง เขต2 ถนนสวนผัก 15 นาทีเสร็จ แต่แอบบเป็นห่วงรถที่โหลด ไป กลัวติด ในช่องที่เขาตรวจสภาพ แน่ๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ เพื่อเป็นแนวทาง

Thanks Krab

ขนส่งนับจากวันที่ติดตั้งในใบวิศวะครับ ไม่ได้ดูจากใบเสร็จนะครับ ดังนั้นลองตรวจสอบใบวิศวะของคุณว่า วันที่ติดตั้งถูกต้องหรือไม่ด้วยนะครับ

ข้อมูลดี ครบถ้วน ช่วยกัน UPๆๆๆๆๆๆๆ

แจ้งขนส่งช้า เกิน 15 วัน เสียค่าปรับ 200 บาทครับ ใบวิศวะผมไม่แน่ใจ แต่เคยได้ยินว่าอย่าให้เกิน 3 เืดือนครับ ส่วนประกันแจ้งช้าหรือเร็ว ไม่เสียค่าปรัีบใดๆครับ มีแต่เสียเบี้ยเพิ่มเท่านั้นครับ

15 วัน นับจากวันที่ติดตั้งหรือว่านับจากวันที่ได้ใบวิศวะครับ เพราะอู่ที่ผมติดจะได้รับใบวิศวะประมาณ 1 อาทิตย์หลังจากการติดตั้งครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/3/2011 00:00 โดย henry01

แจ้งขนส่งช้า เกิน 15 วัน เสียค่าปรับ 200 บาทครับ ใบวิศวะผมไม่แน่ใจ แต่เคยได้ยินว่าอย่าให้เกิน 3 เืดือนครับ ส่วนประกันแจ้งช้าหรือเร็ว ไม่เสียค่าปรัีบใดๆครับ มีแต่เสียเบี้ยเพิ่มเท่านั้นครับ

ถ้าผมติดแล้วยังไม่แจ้งทั้งขนส่ง และประกันเลย คือไปต่างจังหวัด แจ้งช้าจะเสียค่าปรับใหม่คับ แล้วใบวิศวะมันมีกำหนดการใช้ไหมเช่น 30 วัน อะไรแบบนี้อะครับ รบกวนผู้รู้ตอบที่คับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/3/2011 13:44 โดย henry01

ถ้าขนส่งเอาตัวจริงไปแล้ว หมดสิทธิ์ได้คืนครับ ^ ^" แต่สามารถเอาสำเนาที่จดทะเบียนแก๊สแล้ว อ้างอิงกับประกันได้ครับ ส่วนใบเสร็จก็ให้ทางร้านออกให้ใหม่ อาจจะมีค่าใช้จ่ายนิดหน่อย
ส่วนประกัน ถ้าเราคิดว่าเราตรวจสอบระบบแก๊สเป็นประจำอยู่แล้ว (ท่อยางแก๊ส,การรั่วซึม,ท่อน้ำมัน) ก็ไม่จำเป็นต้องแจ้งก็ได้ครับ  แต่สำหรับผมกันไว้ดีกว่าแก้ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host