"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ผมโดนมาแล้วเกือบไป บริการแย่ๆ

ผมทำงานด้านไอที หน่วยงานกลุ่มน้ำมัน รู้สึกไม่ดีกับการบริการของคุณ

เริ่มเลยนะ
วันที่ 12/2/2554 ผมได้นำรถกระบะ rodio isuzu สีทอง เข้าเช๊คศูนย์ ช่างเอาขึ้นฮ้อยแล้วโยกล้อบอกว่า ลูกหมากแตกเสนอราคาเปลี่ยนยกชุดมาเลย 7,300 บาท จ่ายไปสงสัยมันแก่วิ่ง 60 นิ่ง ขึ้น 80 เริ่มแกว่งเซซ้ายอีกต่างหากเอาไอ้เข้ยกล้อด้นคนขับดูโยกล้อดังคล๊อกแคล๊ก  ทนไม่ไหวแล้ว 22/2/2554 กลับไปใหม่เช๊คล้อช่วงล่าง ช่างบอกล้อยังแน่นไม่หลวมมันต้องห้อยตัวได้ไม่เป็นไร ช่างบอกว่ายางหมดสภาพแล้ว บวมแล้ว โอเคเปลี่ยน 4 เส้นเจ้เสนอของ HANKOOK 245/70/16 รวม 15,000 บาท ขับกียังไม่ดีเท่าเดิม(140 KM/H) สงสัยบังคับ 80 มั้ง เริ่มรู้สึกไม่ดีกับร้านนี้แล้ว เจ้าของคงไม่รู้ผลการทำงานลูกน้องว่าลูกค้าพอใจใหม แล้ววันนี้7/3/2554 อาการมันแสดงออกมาคือเลี้ยวขวาไม่ได้ดีนะถึงที่ทำงานแล้วไม่ควำตาย โทรไปเจ้บอกรับผิดชอบที่ทำให้เอารถมาดู โยกไปโยกมาหลายครั้งพอประคองเอามาเรื่อยๆจากศรีราชาถึงบ้านสวน เลือกทางเลี้ยวน้อยที่สุดภาวนาอย่าเสียเลยถึงที่ร้านช่างจะขับถอยขึ้นฮ้อยหมุนไม่ไปมันก้มดูได้ยินพูดว่าไม่ได้ขันน๊อตกล่องยา (มันจะฆ่าตกรรมหรือป่าวว่ะ ไอ้....)มันรีบแก้ไขกลัวถูกด่ามั้ง 2 ชั่วโมงเสร็จ ดีขึ้นหน่อยกลับมาบ้านลองเอาไอ้เข้ยกล้อด้านคนขับ อืมมันไม่คล๊อกแคล๊กแล้ว
ปล.ตอนขึ้นเขาใหญ่บรรทุกคนไป 12 ชีวิตไม่ตกเขาเหว กลับมาไม่ควำตายคนที่ทำงานบอกโชคดีมาก เนี่ยเกิดเหตุใครจะรู้ว่ามาจากความชุ่ยของช่างไม่ขันน๊อตกล่องยา ทำให้การบังคับรถไม่ได้ นอกจากคนขับเท่านั้นที่รู้ว่าบังคับรถไม่ได้แล้วและรู้ว่าทำจากร้าน บุญยาง ชลบุรี ตรงข้ามโลตัสนี่เอง คำขอโทษก็ไม่มีซักคำมาบอกกับผมว่าลูกหมากเบียดกันปรับให้แล้วนึกว่าผมโง่มั้ง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เห่อๆ น่ากลัวสุดๆ เคยเจอมาเหมือนกันครับพวกช่างเปลี่ยน ไม่ใช่ช่างซ่อม (ซ่อมไม่คุ้มได้เงินน้อย เปลี่ยนยกชุดได้เงินเยอะดี ) ก็เลยคิดว่าอันไหนเราพอทำได้ก็ทำเองเลย...+ กับความชอบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ฮื้มต้องคอยดูให้ดีๆๆครับ ขอบคุณมากที่มาแชร์ประสพการ์ณครับ

โฮ้ น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย

ดีนะเนี่ยยังรอดมาเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนสมาชิกไว้ป้องกันเวลาไปทำอะไรๆกับช่วงล่างแล้วได้ของแถมมา ยังไม่รู้เลยว่ามีส่วนใดเสียหายตามมาเหรอป่าว เซ้งจริงๆครับ

อันตรายมากถ้าเจอแบบนี้ ต้องโวยทางร้าน ใช้ช่างเปลี่ยนไม่มีคุณภาพ ไม่มีความรู้ ร้องเรียน สคบ.ด้วยก็ดี
ผมเคยจะเปลี่ยนผ้าเบรคที่ร้านนึงแถวๆอมตะนคร ก็ใช้ช่างเปลี่ยนเหมือนกัน ถอดๆล้อมาวาง ไม่ได้เอาใจใส่ ไม่ห่วงล้อแม็คเลยว่าจะเป็นรอยหรือป่าว เอาทีนเหยีบอีกตะหาก
บางทีพวกนี้ต้องคอยกำกับดูทุกฝีก้าวด้วยนะ ไม่งั้นมั่ว
ตอนนี้ร้านนั้นปิดย้ายไปไหนละ ลูกค้าไม่ค่อยมี
www.3singservice.com
จำหน่ายและบริการติดตั้ง จานดาวเทียม กล้องวงจรปิด และระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ต

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host