"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาล้วง..เย้ย...ล้างปีกผีเสื้อกัน ด๊ำ...ดำ..

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8/3/2011 13:18 โดย captainnat

เนื่องจากรถใช้มา 4 ปียังไม่เคย service เครื่องยนต์ + กับเครื่องมีการออกตัวกระตุกๆ สั่นๆ เลยตัดสินใจถอดล้างปีกผีเสื้อกัน
ขั้นตอนแรก เราถอดแบตเตอร์รี่ออก แล้วตามด้วยกรองอากาศ + ท่ออากาศด้วย

เมื่อถอดออกก็จะเจอหน้าตาแบบนี้ครับ

จากนั้น ถอดขั้วปลั๊กไปต่างๆ ถอดออกเลยครับไม่ต้องกลัว เพราะปลั๊กมันกำหนดด้วยขนาดของมันเองไม่มีมั่ว
ตามด้วยถอดท่อน้ำ (ตรงลูกศรสีเหลือง) มันจะมีน้ำแตก*-* น้ำไหลออกมานิดหน่อยไม่เยอะครับ จำนวน 2 ท่อ จากนั้นถอดน็อตเบอร์ 10 จำนวน 4 ตัว ที่ลิ้นปีกผีเสื้อ อ้อ...อย่าลืมถอดสายคันเร่งด้วยนะครับ

จากนั้นถอดออกมาเป็นหน้าตาฉะนี้

รื้ออีก...แนะนำใช้ไขขวงตอกนะครับเพราะแน่นมาก

ดูกันจะๆ

จับมาอาบน้ำกัน....ใช้นิทเนอร์ 100 % ล้างเลยครับ เอาแปลงปัดๆ ถูๆ

ดำได้ใจไหมครับ....ดูมือผมก่อน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ทำไมผมเปิดดูภาพไม่ได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เวลาใส่กลับอย่าลืมใส่ท่อยางน้ำด้วยนะครับ  เคยลืมครั้งนึง น้ำแห้งเกือบหมดหม้อน้ำ

เดี้ยวต้องลองล่ะ

ไว้มีเวลา ต้องมาล้างทำความสะอาด เหมือนกันคับ

ฮาดคอมาก

อยากชมเครื่องเสียงครับ  มีลิ้งไหมครับ

อยากชมเครื่องเสียงครับ  มีลิ้งไหมครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host