Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image HostImage Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ซื้อที่ไหนค่ะ ขอชื่อ sale พร้อมเบอร์ติดต่อได้ไหมค่ะ

ห ...
patpan โพสต์เมื่อ 22/2/2011 08:35

ซื้อที่ศูนย์พระราม 4 ครับ พอดีเขามีรถที่ต้องการพอดี เซลล์ชื่อคุณอ้อมครับ 085-112-6994
ต่อลองได้ของแถมตรงใจสุดๆเลยครับ
(อาจจะไม่ได้มากเท่ากับที่คนอื่นเขาโพสต์ๆกัน แต่น้องเขาก็ให้้เต็มที่สุดลิมิตไม่มีกั๊ก
และพอดีผมได้รถทันทีครับ เลยเลือกที่นี่)

อาจจะลองโทรไปที่ศูนย์อื่นเพิ่มเติมด้วยก็ได้
ดูในกระทู้นี้นะครับ ผมเขียนรวมไว้ครบทุกคนเท่าที่ผมโทรเลย
http://www.hondacityclub.com/boa ... &extra=page%3D1
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

- ประกัน ** ลด 5 % (อันนี้มิใช่ของแถม แต่ได้ส่วนลด)
Mackerel_Run โพสต์เมื่อ 22/2/2011 08:50

ประกัน จะบอกว่าลดกี่เปอร์เซนต์ก็ตาม ให้ดูที่เบี้ยรวมสุดท้ายครับ
เพราะอย่างรถใหม่ป้ายแดง ลด 15%
และในบางโครงการที่ประกัน contact พิเศษ ก็ลดเพิ่มอีก 5-10%
อย่างของผม เช็คของที่วิริยะ ทางโทรศํพท์ ก็ราคาหนึ่ง (ประมาณ 22500)
เช็คกับเซลล์ที่ผมต่อรอง ก็อีกราคาหนึ่ง (ประมาณ 21000)
เช็คกับเซลล์ที่ผมซื้อรถด้วย ก็อีกราคาหนึ่ง (ประมาณ 23000)

แต่โดยส่วนใหญ่ ทางศูนย์จะสามารถ contact ประกันให้ราคาถูกพิเศษได้ครับ
ก็ต้องลองคุยกับเซลล์ดู และส่วนใหญ่เซลล์เขาก็ happy ด้วย
เพราะส่วนใหญ่เกือบทุกคนก็จะเป็นพนักงานขายประกันร่วมไปด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เพิ่มเติมรายการของแถมที่นิยมขอกัน
ไฟตัดหมอก – ส่วนตัวผมไม่รู้ว่ามันจะมีประโยชน์อะไร นอกจากสวย จริงๆถ้าเราไม่ได้ขับรถต่างจังหวัดแทบจะไม่จำเป็นเลยด้วยซ้ำ และผมไม่ค่อยชอบด้วย เวลาเจอคันอื่น เปิดมาแยงตา ทำให้ตาพล่าไปชั่วขณะ
ผมยังเคยคิดเลย ขนาดผมยังตาพล่า  แล้วถ้าบางคนมีปัญหาเรื่องการตกใจด้วย
มันจะไม่เพิ่มเปอร์เซนต์การเกิดอุบัติเหตุเวลารถมันสวนกันเหรอครับ
เสาสั้น  - อันนี้ผมก็ขอเพิ่มเหมือนกัน เพราะเสายาว มันไม่สวยจริงๆ และราคาขายในศูนย์ก็แค่ไม่กี่ร้อย
ปลอกท่อไอเสียสแตนเลส – แล้วแต่ชอบครับ

อ้อ เพิ่มเติมว่า อยากตบแต่งรถอะไรก็ใส่มาให้ครบนะครับ ถ้าเกินงบจะจ่ายเงินเพิ่มก็ได้
เพราะถ้าตบแต่งตอนนี้ นอกจากจะฟรีค่าติดตั้งแล้ว ยังถือว่าอยู่ในประกันรถอีกต่างหาก
ถ้าไปตบแต่งข้างนอกเอง อาจจะต้องเถียงกับศูนย์บริการเรื่องประกัน เวลารถมีปัญหาได้ครับ
(ถ้ามาซื้อภายหลัง นอกจากเสียค่าของที่แพงกว่าแล้ว ยังต้องเสียค่าติดตั้งอีกหลายร้อยครับ)

ส่วนการพ่นกันสนิม เคลือบสี ต่อรองเป็นส่วนลดเงินสด หรือเปลี่ยนเป็นของอื่นๆได้ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

คุณ Mackerel_Run
อิจฉาอ่ะคับ ที่ผมอยากได้กลับต้องเสียตังค์เองซะอีก
สเกิร์ต 15000
ไฟตัดหมอก 4800
เบาะหนัง 16000
นอกนั้นเหมือนกัน แต่ประกันออกเอง 18000 +จดทะเบียนเอง 2800+700(สรุปว่าจ้างไปจด กทม.เป็น 3500 ก็ยังดีกว่าออกค่าน้ำมันเดินทางไปเองคับ ถ้าคิดในทางบวกนะ เราผมอยู่ห่างจาก กทม.ประมาณ 600 โล ไปกลับก็คงหลายพัน .......)
ผมอยู่ ตจว.คับอยากได้ป้าย กทม. อันนี้ไม่รุ้เสียค่าโง่ริป่าว เพื่อนบอกจดใน กทม.เอง 2500 ง่ะ เซ็งเรย

แต่ของเพื่อน ชิ้นน้อยไม่เอาเลย เลือกเอาแต่ชิ้นใหญ่ เบาะหนัง+เสกิต+ปลอยเลอร์+ตัดหมอก เพิ่มตังค์แค่ 13000 เอง ที่  O ในกรุงเตป (ไม่รวมประกันกับจดทะเบียนนะคับ) แต่ผมเห็นรถมันแต่งมาของเทียบเคียงชัดๆง่ะ

ขอบคุณ จขกท นะครับได้ข้อคิดเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ{:4_376:}

ตอบกลับ 9# Mackerel_Run

ศูนย์ไหนคะ ได้ดีๆทั้งนั้น

เป็นข้อมูลที่ดีครับ  แต่เสียดายจองไปแล้ว

Mackerel_Run
ได้เยอะมากกกกกกกก
ออกศูนย์ไหนหรอคับ City รุ่นไหนคับเนี่ย ไม่ต้องเพิ่มเงินซักบาท
เซลส์เป็นผู้ชายปะคับ
(แอบน่ารักเลยได้เยอะป้ะเนี่ย) อิอิ

ฟิล์ม 3M
ชุดสเกิร์ต
สปอยเลอร์
ไฟตัดหมอก
ปลายท่อโครเมี่ยม
แค่นี้ก็คุ้มมากแล้วคับ ^ ^

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีดี  

ผมก็ไม่เอาของแถมอะไรเลยเหมือนกันคับ  ให้หักเงิน แล้วไปทำเองดีกว่าคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host