"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ซื้อที่ไหนค่ะ ขอชื่อ sale พร้อมเบอร์ติดต่อได้ไหมค่ะ

ห ...
patpan โพสต์เมื่อ 22/2/2011 08:35

ซื้อที่ศูนย์พระราม 4 ครับ พอดีเขามีรถที่ต้องการพอดี เซลล์ชื่อคุณอ้อมครับ 085-112-6994
ต่อลองได้ของแถมตรงใจสุดๆเลยครับ
(อาจจะไม่ได้มากเท่ากับที่คนอื่นเขาโพสต์ๆกัน แต่น้องเขาก็ให้้เต็มที่สุดลิมิตไม่มีกั๊ก
และพอดีผมได้รถทันทีครับ เลยเลือกที่นี่)

อาจจะลองโทรไปที่ศูนย์อื่นเพิ่มเติมด้วยก็ได้
ดูในกระทู้นี้นะครับ ผมเขียนรวมไว้ครบทุกคนเท่าที่ผมโทรเลย
http://www.hondacityclub.com/boa ... &extra=page%3D1
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

- ประกัน ** ลด 5 % (อันนี้มิใช่ของแถม แต่ได้ส่วนลด)
Mackerel_Run โพสต์เมื่อ 22/2/2011 08:50

ประกัน จะบอกว่าลดกี่เปอร์เซนต์ก็ตาม ให้ดูที่เบี้ยรวมสุดท้ายครับ
เพราะอย่างรถใหม่ป้ายแดง ลด 15%
และในบางโครงการที่ประกัน contact พิเศษ ก็ลดเพิ่มอีก 5-10%
อย่างของผม เช็คของที่วิริยะ ทางโทรศํพท์ ก็ราคาหนึ่ง (ประมาณ 22500)
เช็คกับเซลล์ที่ผมต่อรอง ก็อีกราคาหนึ่ง (ประมาณ 21000)
เช็คกับเซลล์ที่ผมซื้อรถด้วย ก็อีกราคาหนึ่ง (ประมาณ 23000)

แต่โดยส่วนใหญ่ ทางศูนย์จะสามารถ contact ประกันให้ราคาถูกพิเศษได้ครับ
ก็ต้องลองคุยกับเซลล์ดู และส่วนใหญ่เซลล์เขาก็ happy ด้วย
เพราะส่วนใหญ่เกือบทุกคนก็จะเป็นพนักงานขายประกันร่วมไปด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เพิ่มเติมรายการของแถมที่นิยมขอกัน
ไฟตัดหมอก – ส่วนตัวผมไม่รู้ว่ามันจะมีประโยชน์อะไร นอกจากสวย จริงๆถ้าเราไม่ได้ขับรถต่างจังหวัดแทบจะไม่จำเป็นเลยด้วยซ้ำ และผมไม่ค่อยชอบด้วย เวลาเจอคันอื่น เปิดมาแยงตา ทำให้ตาพล่าไปชั่วขณะ
ผมยังเคยคิดเลย ขนาดผมยังตาพล่า  แล้วถ้าบางคนมีปัญหาเรื่องการตกใจด้วย
มันจะไม่เพิ่มเปอร์เซนต์การเกิดอุบัติเหตุเวลารถมันสวนกันเหรอครับ
เสาสั้น  - อันนี้ผมก็ขอเพิ่มเหมือนกัน เพราะเสายาว มันไม่สวยจริงๆ และราคาขายในศูนย์ก็แค่ไม่กี่ร้อย
ปลอกท่อไอเสียสแตนเลส – แล้วแต่ชอบครับ

อ้อ เพิ่มเติมว่า อยากตบแต่งรถอะไรก็ใส่มาให้ครบนะครับ ถ้าเกินงบจะจ่ายเงินเพิ่มก็ได้
เพราะถ้าตบแต่งตอนนี้ นอกจากจะฟรีค่าติดตั้งแล้ว ยังถือว่าอยู่ในประกันรถอีกต่างหาก
ถ้าไปตบแต่งข้างนอกเอง อาจจะต้องเถียงกับศูนย์บริการเรื่องประกัน เวลารถมีปัญหาได้ครับ
(ถ้ามาซื้อภายหลัง นอกจากเสียค่าของที่แพงกว่าแล้ว ยังต้องเสียค่าติดตั้งอีกหลายร้อยครับ)

ส่วนการพ่นกันสนิม เคลือบสี ต่อรองเป็นส่วนลดเงินสด หรือเปลี่ยนเป็นของอื่นๆได้ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

คุณ Mackerel_Run
อิจฉาอ่ะคับ ที่ผมอยากได้กลับต้องเสียตังค์เองซะอีก
สเกิร์ต 15000
ไฟตัดหมอก 4800
เบาะหนัง 16000
นอกนั้นเหมือนกัน แต่ประกันออกเอง 18000 +จดทะเบียนเอง 2800+700(สรุปว่าจ้างไปจด กทม.เป็น 3500 ก็ยังดีกว่าออกค่าน้ำมันเดินทางไปเองคับ ถ้าคิดในทางบวกนะ เราผมอยู่ห่างจาก กทม.ประมาณ 600 โล ไปกลับก็คงหลายพัน .......)
ผมอยู่ ตจว.คับอยากได้ป้าย กทม. อันนี้ไม่รุ้เสียค่าโง่ริป่าว เพื่อนบอกจดใน กทม.เอง 2500 ง่ะ เซ็งเรย

แต่ของเพื่อน ชิ้นน้อยไม่เอาเลย เลือกเอาแต่ชิ้นใหญ่ เบาะหนัง+เสกิต+ปลอยเลอร์+ตัดหมอก เพิ่มตังค์แค่ 13000 เอง ที่  O ในกรุงเตป (ไม่รวมประกันกับจดทะเบียนนะคับ) แต่ผมเห็นรถมันแต่งมาของเทียบเคียงชัดๆง่ะ

ขอบคุณ จขกท นะครับได้ข้อคิดเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ{:4_376:}

ตอบกลับ 9# Mackerel_Run

ศูนย์ไหนคะ ได้ดีๆทั้งนั้น

เป็นข้อมูลที่ดีครับ  แต่เสียดายจองไปแล้ว

Mackerel_Run
ได้เยอะมากกกกกกกก
ออกศูนย์ไหนหรอคับ City รุ่นไหนคับเนี่ย ไม่ต้องเพิ่มเงินซักบาท
เซลส์เป็นผู้ชายปะคับ
(แอบน่ารักเลยได้เยอะป้ะเนี่ย) อิอิ

ฟิล์ม 3M
ชุดสเกิร์ต
สปอยเลอร์
ไฟตัดหมอก
ปลายท่อโครเมี่ยม
แค่นี้ก็คุ้มมากแล้วคับ ^ ^

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีดี  

ผมก็ไม่เอาของแถมอะไรเลยเหมือนกันคับ  ให้หักเงิน แล้วไปทำเองดีกว่าคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host