"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

S-MT VIP Style UP>>หลังคา ภายใน ซาวด์ หน้า . 6 คร้าบบบ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/8/2011 12:41 โดย south200

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/5/2011 08:49 โดย south200

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/2/2011 22:44 โดย south200

วันนี้จะมารีวิว  การแต่งรถ New City Vip Style  นะครับ
เผื่อพี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดสนใจอยู่  
6/ม.ค./54
ขอพล่ามยาวหน่อยนะครับ
สวัสดีน้าๆ ทุกท่านนะครับ
ผมชื่อ อัฐ  นะค้าบ  เรียนวิศวกรรมโลจิสติกส์ อยู่พระจอมเกล้าพระนครเหนือ  
ป้วนเปี้ยนอยู่แถวพระราม 7ใครเจอทักทายได้นะครับ  
สนใจและชอบในรถ vip style จึงได้อ่านและศึกษาอยู่นานพอสมควร

หลังจากที่จอง City S-MT ปี 2011
ตั้งแต่เดือน  ตค. 53 แล้วอดทนรอมาเกือบ  2  เดือนกว่า

Model: Honda City S-MT

Color:
Black

วันที่ 6 มกราก็ได้รถกะเค้าซะที   
ใช้บริการให้เซลล์ขับรถมาส่งให้ที่คอนโดตอนเช้า  
( เพราะไปที่ 0 ไม่เป็น  ยังไม่รู้เลยศูนย์ปทุมธานีอยู่ตรงไหน )
จากนั้นก็รอตามฤกษ์หลัง  9  โมงเช้าก็เอาฤกษ์เอาชัยเตรียมผ้าผูกคอที่แม่ให้หลวงพ่อแถวบ้านทำไว้ให้

แล้วกะว่าจะไปแปลงดุมล้อ  แต่ทางร้านบอกว่าต้องไปก่อน 9 โมง  เลยไม่ทันและ
ไว้ไปทำพรุ่งนี้ละกัน
เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา  
เลยนำไปจัดการโหลดซะหน่อยด้วยการนำโช๊คเดิมไปโมทำสตรัทปรับเกรียว ที่ร้านพี่ซัน Genail Racing Project
เบอร์โทรและรายละเอียดตามลิงค์นี้เลยครับ

>>>>http://www.accordclubthailand.co ... .php?topic=106878.0

ใช้เวลาในการทำ 4 ชั่วโมง

ค่าเสียหายก็ 8,800  บาท  (ราคานี้แค่สิ้นเดือนมกรา นะครับ  หมดโปรแล้วจะราคา 9,500)
ปรับขึ้นปรับลงฟรีตลอดชีพ  
รับประกันยาวๆ 18 เดือน

โช๊คหน้าเป็นสตรัทขึ้นมาแล้ว

อีกรูปนึง

ด้านหลัง สตรัท + สปริงหลอด TAKE

กดลงมาเท่านี้ก่อนเดี๋ยวพรุ่งนี้ใส่ล้อแล้วค่อยว่ากันอีกทีว่าจะพอดีไหม...
ความรู้สึกหลังจากทำสตรัทแล้วใส่ล้อเดิม  ไม่ได้แข็งมากอย่างที่คิด  รู้สึกหนึบขึ้นแบบเห็นได้ชัด
จัดว่า OK เลยครับ

7 ม.ค. 54
วันนี้ไปใส่้ล้อมาแล้วครับ
นำรถไปแปลงดุมเป็น 5 รู 114.3
ที่ร้านสนามเป้าศูนย์ล้อ  โทร  0-2279-3233 / 0-2279-8736 / 0-2619-7281
เอารีวิวไปซักหน่อยเผื่อใครสนใจ  >>>>http://www.hondaclub.in.th/forums/thread-42-1-1.html
ใครจะไปทำต้องไปก่อน 9 โมงนะครับ  
ใช้เวลา 1 วันเต็มๆ

ค่าเสียหายตามรายการครับ

ถ้าไม่เปลี่ยนน็อตล้อ  ก็ประหยัดไป 1,000 นึงครับ
แต่ของผมใส่น็อตเดิมแล้วมันปิดฝาครอบไม่ได้เลยต้องเปลี่ยนยกเซต
ที่เหลือก็เป็นค่าตั้ง 0 ถ่วงล้อ  ลบแคมเบอร์ ปลอกกันสั่น

ล้อหน้ายื่นนิดนึง ต้องลบแคมเบอร์ -1

ล้อที่ใช้ก็เป็น  
ล้อญี่ปุ่นแท้ w-work  euroline DH 18 “ Chrome + ยาง Dunlop LM 703  225/40/18
โดนมา 30k กว่าๆ

หลังจากใส่ขอบ 18 แล้วปรากฎว่าสัมผัสรายละเอียดของรอยต่อถนนได้ดีขึ้น  
เก็บรายละเอียดของหลุมได้เยอะขึ้น
มีเสียงกึกๆ เยอะขึ้น  กำ ต้องทำใจครับ  ^^"

แต่ก็พอรับได้ครับ ดังเฉพาะ รอยต่อใหญ่ๆ กะ คอสะพาน
ล้อหน้าเวลาเลี้ยวก็ติดนิดนึง   ล้อหลังไม่ติด ไม่ต้องพับไม่ต้องเจีย

แล้วก็เพิ่มของแต่งนิดหน่อย
1.ใบปัดน้ำฝัน Domond eye
2.กรอบป้ายทะเบียน D.A.D หน้าหลังแท้  สอยมือสองจากพี่คิวออโต้กูลิโกะมา ราคาเบาๆ
3.ครอบมือจับประตู โครเมี่ยม
4.น้ำหอมรูปล้อ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

S-MT VIP Style >>UP Date P.5<<

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/5/2011 08:42 โดย south200

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/2/2011 22:43 โดย south200

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/1/2011 16:09 โดย south200

26/ มค / 54
หลังนำรถไปจัดการทำพาร์ท D.A.D รอบคันและกาบประตู 4 บาน  
ที่ร้านพี่เล็ก Fast Guy  แถวพระราม 2  นำรถเข้าเมื่อวันที่  10/ม.ค./54  ใช้เวลาในการทำพาร์ทเป็นระยะเวลา  15 วัน  เพราะกันชนหน้าใช้โมลใหม่พอดิบพอดี  โมลเก่า เส้นสายเริ่มเพี้ยน
แล้วก็ได้ของตกแต่งเล็กๆน้อยๆ จาก Little VIP Shop  มาเพิ่มสีสันให้กับตัวรถตามรายการข้างล่างเลยครับ
ขอบคุณพี่เติ้ล ที่เป็นธุระจัดหา ของต่างๆตามที่ต้องการในราคามิตรภาพสุดๆ ด้วยนะครับ
http://www.hondacityclub.com/boa ... 1383&highlight=
1.ตัดหมอก    S-Class                                                            
2.สวิตซ์ตัดหมอก   
3.Led ท้ายรถ                                         
4.Chrome Kit + กระจัง+ใต้กระจัง              
5.ชุบหูช้าง  Chrome                                          
6.Logo D.A.D. Type D                                   
7.Plate ปีกนก หน้า-หลัง                                 
8.สติ๊กเกอร์คาดข้าง     D.A.D                              
9.กันกระแทก   City 2003                                 
10.ปุ่มแอร์กลม                              
11.Logo D.A.D  Size "L"                        
12.H หลัง ประดับเพชร                  
13.H พวงมาลัยประดับเพชร  
14.กระจกมองหลัง Type  Monogram                     
15.Mink ห้อยกระจกสีขาว                            
16.สติ๊กเกอร์ Garson + สติ๊กเกอร์ Warning                  
17.ครอบน็อตทะเบียน                                                      
18.ม่าน D.A.D Type Monogram
รวมเบ็ดเสร็จประมาณ 60 K

หลังจากนี้รอใส่ยางที่สั่งมาใหม่ NANKANG ขนาด 205/35/18  ทั้ง 4 เส้น  เป็นอันเสร็จพิธี  สำหรับ Step แรก
ค่าแต่งตั้งแต่เริ่มจนถึงตอนนี้ทั้งหมด 133,742 บาทครับ
พอแค่นี้ก่อนครับ  เก็บเงินได้ใหม่แล้วค่อยว่ากันอีกที
รูปถ่ายจาก BB
ตอนไปรับรถเมื่อคืน

ภายในนิดๆหน่อย

ม่านกว่าจะติดเสร็จเล่นซะเหงื่อแตก

ชมรอบๆคัน

เดี๋ยวถ่ายรูปชัดๆมาให้ชมอีกทีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

S-MT VIP Style UP>>Page. 1

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/2/2011 22:43 โดย south200

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/2/2011 19:23 โดย south200

27 / มค. / 54
ถ่ายรูปมาสดๆ ร้อนๆ

กระทู้นี้ผมตั้งมาเพื่อเป็นแนวทางสำหรับคนที่ต้องการศึกษาแต่งรถแนว Vip Style นะครับ
ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านไหนแต่อย่างใด
ผมอ่านและศึกษามาค่อนข้างมาก  กว่าจะลงตัวได้เท่าที่เห็น
ขอบคุณที่ติดตามอ่านครับ

ไปร้าน จีเนียลมา  กดหน้าลงไป 2 เซ็น หลัง 2 เซ็น
ด้านหลังเปลี่ยนสปริงหลอด ใหม่
ด้านหน้า  ตัดสปริง
ค่าเสียหาย ลีโอ 5 ขวด {:9_282:}

ด้านหลังพอแล้วสูงกว่าด้านหน้าเซนนึง  ...เหลือช่องไว้เผื่อคนนั่งบ้างไรบ้าง  {:9_293:}

เพิ่มชุดแต่งคอนโทรล  นิดหน่อย

ส่วนอันนี้ของขวัญวันวาเลนไทน์   เล่นซะงงเลย  แอบไปสั่งจากน้าเติ้ลมาตอนไหน๊  {:9_312:}
แต่ก็ถูกใจ  {:9_308:}

อยู่เฉยๆแล้วคัน  {:9_346:}
ขอขยับอีกนิดละกันนะครับ  {:9_361:}
ไปใส่ท่อซะที

สวยแจ่มมากครับ.. อยากทำมั้งแต่ตังไม่มี^^

ผมชอบกันชนหน้า-หลังกับไฟตัดหมอกครับ ดูดีมากเลย

เยี่ยมมาคับ...แอบอิจฉา

ทำไมพาร์ท zx มานหายากซะจิงๆ

สวยจิงๆคันนี้ หาข้อมูลมาเยอะ ผลที่ได้ก็ออกมาสวยตามที่ตั้งใจครับบ

สุดยอดดดดดดดดดด
LITTLE VIP SHOP    SHOP VIP FOR HONDA CITY    tel 0814343390

ไม่มีที่ติครับ สวยงามดูดีมากมาย

THE KOP  You will never walk alone

สวยงามๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host