"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ลืมถามเเข็งมากไหมงับ รถ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เเบบนี้จะมีปัญหากับยางใช่ไหม งับ ที่มันจะหมด ไม่เท่ ...
toncity2009 โพสต์เมื่อ 11/2/2011 12:20

มันแทบไม่เอียงเลยด้วยซ้ำอ่ะครับ
ผมไม่ทราบว่าค่าที่แบะที่เหมาะสมนั้นเท่าไหร่อ่าครับ
รถVip บางคัน - เยอะ มากๆ  แต่ก็เห็นวิ่งได้ปกติอ่าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
รับทำไฟท้าย LED ทุกรุ่น
โทร 091-004-2597
https://www.facebook.com/adlighting.led

ลืมถามเเข็งมากไหมงับ รถ
toncity2009 โพสต์เมื่อ 11/2/2011 12:20

มันก็ไม่นิ่มอ่ะครับ
ธรรมดาของรถที่โหลด แบบขันจันหมดเกรียวของสตรัท  อ่ะครับ
แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร  พอรับได้อ่ะครับพี่  

ลบค่าเเคมเบอร์คือทำให้ล้อมันเเบะ นิด 1ใช่ไหม เวลาโดนเเรง มัน จะได้หุ้มเข้าไม่ติดใช่ไหม งับ

ขอบคุงมากนะงับ ตอนนี้ล้อหน้าล้นอ่ะงับ มันติด เลยหาทางเเก้ ลบค่าเเคมเบอร์จะช่วยได้ไหม

ลบค่าเเคมเบอร์คือทำให้ล้อมันเเบะ นิด 1ใช่ไหม เวลาโดน ...
toncity2009 โพสต์เมื่อ 11/2/2011 12:40

ใช่้ครับ  ของผมก็ยื่น  แล้วก็ลบ  ให้มันหุบเข้าไปพอดีๆ

อ่อ เเสดง ว่า การลบค่าเเคมเบอร์ ช่วยได้

สงสัยผมต้องไปทำ เเล้ว   ทนระวังเวลาโดนคลื่นเเรงๆ ไม่ไหว เเล้ว

ตอนนี้มีติดบ้างไหม

Dunlop LM 703  225/40/18   เสียงดังไหม  ครับท่าน

ตอนนี้มีติดบ้างไหม
toncity2009 โพสต์เมื่อ 11/2/2011 16:33

ตอนนี้ผมเปลี่ยนยาง แล้วครับ  เป็น 205/35/18  ยางบางกว่าเก่ามาก
ไม่ติดซุ้มเลย  จั๊มคอสะพานก็ไม่ค่อยติดอ่ะครับ
ถือว่าโอเค  สำหรับ การโหลดเยอะๆ แบบป๋ม  
ส่วนยาง  ดันล็อปเปลี่ยนออกไปแระครับ  เสียงดังยังกะรถโฟวีล
รับทำไฟท้าย LED ทุกรุ่น
โทร 091-004-2597
https://www.facebook.com/adlighting.led

ใส่ ยางของอะไร ครับตอนนี้ เกือบผมไปใส่ดันลอปเเล้วนะเนี่ย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host