"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เคฟล่าหุ้มเอง BY

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/1/2011 17:53 โดย Newton_city03

ลองแงะทั้งหมดเท่าที่ทำได้ สุดท้ายปาไปเกือบ 5 ชั่วโมง ตอนนี้เจ็บมือสุดๆ ลองดูกันนะครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ซื้อเคฟล่ามาครึ่งตารางเมตร ยังเหลืออีกนิดหน่อย พอดีทำเสียไปหลายแผ่น แบบว่ามือใหม่ ลืมดูลาย 555 (หน้าเว็บตารางเมตรละ 1900) แต่ได้ราคาพิเศษมาครับ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าราคาท่าไหร่ สำหรับการหุ้มไม่ยากย่างที่คิด อดทนอย่างเดียว ค่าเสียหายทั้งหมดพันนิด (พอดีต้องซื้อไดร์เป่าผมด้วย) ใครสนใจลองทำดู
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อยากจัดเคฟล่าให้น้องตี้เราบ้างจังว่าแต่มันแกะยากไห ...
aeykugzx โพสต์เมื่อ 24/1/2011 16:57

ไม่อยากท่าไหร่ ตรงที่เป็นโครเมียม เอาไขควงปากแบนๆ งัดได้เลย (งัดขึ้นมาตรงๆ) แล้วก็งัดชิ้นอื่นๆ ตามครับ จะยากตรงที่เป็นครอบบอกตำแหน่งเกียร์นิดนึง ตรงค่อยๆ แงะขาทั้ง 4 ข้างออก แค่นั้นเอง
สำหรับที่จุดบุหรี่จะมีน๊อตตัวนึงข้างในช่องใส่เหรียญ ถอดน๊อตออกก็ดึงออกมาได้เลย และเกะเก็บของข้างล่าง ก็ถอดน๊อตอีก 2 ตัว (มันจะมองเห็นชัดเจน) จากนั้นก็ยกลอดช่องออกมาได้เลย ไม่ต้องรื้อออกหมด

วันนี้ ไปจัดมาอีก ว่าจะติดเสาร์ประตูซักหน่อย ต้องหาเวลาว่างๆ จริง เพราะต้องเลี้ยงน้องนิวตัน ตอนนนี้กำลังงอแงเลย เฮ้อ...ชีวิตพ่อลูกอ่อน กลางวันนั่งทำงาน กลางคืนนั่งดูลูก 555

สวยครับ จะจัดอีกมั้ยครับ ฝากซักคันนึง ^0^ ...
aunnoe โพสต์เมื่อ 25/1/2011 20:37

ลองทำเองครับ ไม่ยากอย่างที่คิด ง่ายกว่าเลี้ยงลูกอีกครับ

แล้ว เคฟล่าเนี่ยยซื้อมาจากไหนอ่าครับ ...
ton_prathum โพสต์เมื่อ 22/2/2011 08:10

หาเอาในเว็บนี้แหละครับ เยอะแยะเลย แต่ว่าตอนนี้กำลังการทำเคฟล่าแท้แล้วล่ะครับ น่าเล่นกว่าเยอะ กำลังหาข้อมูงอยู่ เพราะว่าสติ๊กเกอร์ฝุ่นมันเกาะง่า ไม่ค่อยสวย

ตอบกลับ 27# arttkp

ลองดู ไม่ยากอย่างที่คิด

สวยมากมาย อยากลองตรงง่ายๆก่อน

ว่าแต่ตรงประตูที่เปิ ...
nuch_za โพสต์เมื่อ 16/5/2011 23:35

งัดออกมาตรงๆ เลย เป็นกิ๊บล็อกธรรมดาเอง

ตอบกลับ  Newton_city03

ว่าแต่ตรงที่เก็บของที่อยู่บนเกียร ...
jokerw โพสต์เมื่อ 17/7/2011 16:18

โอ้...รือยาวตั้งแต่แรกเลยครับ

ข้างล่าง อันนีัลองตรงเท้าแขนไม่สวยเลยเอาออก

...
tor9771 โพสต์เมื่อ 2/11/2011 10:22

ฝีมือจัดจ้าน... ตอนนี้ของผมถอดออกหมดแล้ว แบบว่าฝุ่นมันเกาะง่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host