"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประตูเงียบๆเเน่นๆ DIY กันดูครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/12/2010 22:04 โดย navasun

javascript:;

พอดีไปขับรถยาดมาเเล้วเเบบว่า ทั้งมิซซูเเละ นิสสัน รู้สึกเอ๋ ทำไมประตูเค้าหนักๆ เเถมเสียงภายนอกก้อเข้ามาน้อย
เลยจัดซะเลย  ครับ  ง่ายๆใช้ซิลิโคนตามรูปกับสก๊อดเทป ยัดๆเข้าไป เเน่นขึ้นอย่างเหนได้ชัด สี่ประตูเงียบสนิท
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แผ่นดำๆ เขาเรียกว่า close cell ฉนวนยางดำครับ ใช้หุ้มท่อลม และกัน เสียงได้ระดับหนึ่งครับ แต่ก็ยังไม่เคยลองครับ
มีขายทั่วไป รานวัสดุใหญ่ๆครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เข้ามาเก็บข้อมูลดีๆเยี่ยมๆค่ะ
ขอบคุณมากๆ

ไอเดียดีมากครับ จะลองไปทำพื้นแบบนี้มั่ง

อยากรู้อย่างเดียวเงียบขึ้นเยอะไหม. ไปติดยางขอบประตู บอกตรงเสียรมสุดๆแพงก็แพงหมดไป3000ทั้งคัน ผลที่ได้ปิดประตูยากขึ้นเสียงดังกว่าเดิมอีก

แผ่นนั้นเขาเรียกว่า ฉนวนกันความร้อน ที่ติดกันมาเพดานบ้านอะึครับ

กาวอะไรเหรอครับ ใช่กาวซิลิโคนไหม

ไอเดียและความกล้าน่านับถือคับ

ม้วนนั้นเค้าเรียกว่าอะไรอ่ะครับ  แล้วซีลีโคน ใช้ทำอะไรครับ

เยี่ยมครับ แผ่นนั้นเขาเรียกว่าอะไรครับ ซื้อได้ที่ไหน
[img][/img]polar

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host