"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประตูเงียบๆเเน่นๆ DIY กันดูครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/12/2010 22:04 โดย navasun

javascript:;

พอดีไปขับรถยาดมาเเล้วเเบบว่า ทั้งมิซซูเเละ นิสสัน รู้สึกเอ๋ ทำไมประตูเค้าหนักๆ เเถมเสียงภายนอกก้อเข้ามาน้อย
เลยจัดซะเลย  ครับ  ง่ายๆใช้ซิลิโคนตามรูปกับสก๊อดเทป ยัดๆเข้าไป เเน่นขึ้นอย่างเหนได้ชัด สี่ประตูเงียบสนิท
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

วิธีลื้อประตูลองดูกระทู้อื่นดูครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ข้อมูลดีๆขอบคุณครับ

ลงทุนซื้อไปเยอะไหมครับ ต้องไปลองทำแล้วเรา

ไอม้วนใหญ่ๆนั้น ห้าร้อยครับใช้ไม่หมดเลย ผมว่าบุหลังคาทั้งคันอีกก้อยังเหลืออีกเยอะ 500 อะส่วนซิลิโคลนร้อยเดียวคับ

ผมซื้อจาก Homework อะครับมันเปนพวกบุหลังคา

ขอบคุณครับ....ว่าแต่ ซิลิโคน...เอามาใช้ตรงไหน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/12/2010 09:44 โดย ninja_zx

ว้าว น่าวสนมากเลยคับ กำลังอยากหาวิธีพอดีเลย ต้องจัดซะหน่อยแล้วเนี่ย ไอ้ประตุเดิมเคยแกะมามานมีแผ่นไรดๆอยู่อ่ะคับ ปิดทับแผ่นนั้นไปเลยหรอคับ

น่าสนมากคับ แต่ต้องไปหาวิธีเปิดประตูก่อน เอิ๊กๆ
[img][/img]

เปิดมาไม่มีเเมวอาไรอยู่เลยครับ ว่างๆโล่งๆ เอาเเผ่นเเปะๆไปเเล้วกดเข้าล๊อก มันอะครับ อยู่เลยเเน่นเหมือนเดิม เงียบสนิทผมจัดไปรอบคันเเล้ว รวมทั้งพื้นรดด้วย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host