"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ความไม่ได้เรื่องของ ฮอนด้า ตรงข้ามเดอะมอล์ โคราช ผมออก new city 2010

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/1/2011 03:09 โดย webfaster

ความไม่ได้เรื่อง 0ฮอนด้า ตรงข้ามเดอะมอล์ โคราช ผมออก new city 2010
เซลพูดจาไม่ดี ไม่ง้อลูกค้า ไม่สน คิดว่า ยังไงมันก็ขายได้ เราขอของแถมรู้สึกเหมือนเราเป็นขอทาน คุยทับอีกยังไงเค้าก็ขายได้ เืดือนละหลายๆคัน  นี่ถ้าวีออสสวยกว่าผมคงซื้อไปแล้ว

ผมออกวีโก้อีกคัน เซลพูดจาดีมากให้5กะโหลก แทบจะกราบผมเลยศูนย์โตโยต้าเลยเดอะมอล์โคราช ของแถมเยอะมากๆ โทรนัดหาเราเพื่อเช็คระยะก่อน โทรตามไปกินเลี้ยง รับของขวัญ พอถ่ายน้ำมันเช็คระยะ ก็โทรมาตรวจสอบอีก ทำให้เรารู้สึกอบอุ่น เค้าไม่ทิ้งเรา  มีงานอะไร smsบอกตลอด
ถ้าไม่ติดเรื่องความสวยงามไปออกวีออสดีกว่าครับ บริการโตโยต้าระดับ 5 ดาว

พอเอาnew city ไปเช็คระยะ 10000กม ดันไปเช็คสับคูปองสับทะเบียนอีก หาว่าเราเช็คแล้ว เราท้วงก็หาว่าเรามั่ว พอไล่ดูดีๆ มันนั่นแหล่ะ มั่ว สรุปไปมาผมไม่ได้เช็คระยะ 10000กม.เพราะ เช็คผิดคัน ฉีกคูปองไปแล้ว ก็หาว่ารถเราใช้ดีไปเช็คที่ 20000กม ไปเลย โคตรซวย!!

เรา city ไปเครมสีก็ไปจอดทิ้งไว้เป็นอาทิตย์ไม่ทำอะไร แทนที่จะให้เราไปใช้ก่อน 0ตรงข้ามเดอะมอล นัดไม่เป็นนัด พลัดแล้วพลัดอีก เข้าใจว่างานเยอะ แล้วเอาไปจอดทิ้งไว้ทำอะไรละครับเป็นอาทิตย์ไม่ได้ทำอะไรเลย รถเรา เราก็รักคลุมผ้าไว้ทุกวัน แล้วเอาไปจอดไว้ที่ไหน ยังไง โอ้โหทำไปได้

พอขับ city ไป ต่างจังหวัด ขับ100-120 ปกติ ตกหลุมยางบวม เอาไปเครม ก็บอกเราไปส่งประกัน พอให้ประกันมาดู มันบอก ยางไม่ดีไม่ได้คุณภาพ แล้วเดินไปศูนย์ ก็บอกให้ไปบอกประกัน เกี่ยงกันไปมา2-3รอบคิดดูแล้วกัน ตกหลุมนิดเดียวบวมเลยขับคนเดียวของก็ไม่มีออกแบบมาเพื่อวิ่งทางเรียบห้ามมีหลุมเหรอครับ  ผมขับวีโก้ตกหลุมลุยแหลก ชนดะบรรทุกของเป็นตันวิ่งจะทั่วประเทศยางไม่เป็นไรเลย

ก็เข้าใจว่ายางมันหนากว่า แต่เมื่อเก๋งน้ำหนักตัวน้อยกว่า ยางก็ต้องทนต่อแรงกระแทกได้ระดับหนึง ไม่ใช่กระแทกนิดเดียวบวมเลย แล้วเกี่ยงกันรับผิดชอบ ผมรำคาญ เลยใส่ล้อใส่แมก17+ยางใหม่เลย เซง

ผมเอาโตโยต้าวีโก้ไปเครมสี หนักว่าcity อีก พนักงานบอก" เมื่อคิวว่างเราจะโทรนัดไปนะค่ะ แต่พี่ต้องมาไม่เกิน3ชม นะ ถ้ามาช้าคิวการซ่อมจะไปเริ่มที่วันรุ่งขึ้น เราจะจัดการซ่อมสีให้ภายใน3-5วันค่ะ  เมื่อรถเรียบร้อยแล้วเราจะโทรแจ้งให้ทราบอีกครั้ง"   พอตอนเช้าของวันที่ 3 โทรมาเลยครับ ให้บ่ายๆมารับรถ ตารางเดินทางเราก็ไม่ผิดพลาด ไม่เอารถเราไปจอดดองไว้  

การบริการของ 0 H ต้องท่องเอาไว้เสมอว่า "เออรถมึงสวยกูจะทน"  พลัดแล้วพลัดอีกนัดไม่เป็นนัด แผนการเดินทางพังทลายหมด

การบริการของโตโยต้า เอาวีโก้เข้าศูนย์ฝุ่นเลาะเทอะ ต้องเผลอคิดว่า.กูนี่แหล่ะเทพ เค้าบริการดีมากพนักงานวิ่งไปรับรถ ลูกค้าคือพระเจ้าจริงๆสำหรับเค้า ขับวีโก้บุบๆไป บริการเหมือนกับเราขับไฮบริดไปเลย โตโยต้าไทยเย็น

2บริษัทมาจากประเทศเดียวกันแท้ๆ ไม่เคยไปดูงานกันหรือยังไงก็ไม่รู้ เหมือนมาจากคนละประเทศ พม่ากับอังกฤษ ซะงั้น

ผมย้้ายไปเครมและเช็คระยะที่ฮอนด้า จอหอแล้วครับ บ่นหลายคนเลยว่าตรงข้ามเดอะมอลไม่ได้เรื่อง ไม่ง้อ ไม่สน มั่ว  ไปจอหอดีกว่าเยอะ เหมือนสวรรค์กะนรก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าเรารู้สึกไม่ดีกับศูนย์ไหนก็เปลี่ยนศูนย์เลยครับ ....... ให้เค้ารู้บ้างว่าเราก็ไม่ได้ง้อ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลี่ยน 0 เถอะครับ  ที่นี่ขึ้นชื่อเรื่องแบบนี้มานานแล้ว

ดีใจที่ผมไม่เจอปํญหาแบบนี้  ศูนย์ฮอนด้าชลบุรี ผมให้ ดาวเท่าไก่ย่างเลย เซลล์น่ารักนิสัยดี บริการเยี่ยม ฝ่ายรับรถ ฝ่ายเคลมประกัน เอารถไปซ่อมสีกันชน เจ้าหน้าที่ศูนย์บอกคลิปล็อคอะไรไม่รู้มันหักเปลี่ยนให้เลย ห้องรับรองลูกค้า มีกาแฟ ขนม ทีวี คอม+ internet ให้ใช้ เวลาไปเช๊คระยะก็ได้พักผ่อนไปในตัวเพราะมีห้องให้งีบได้ด้วย  ผมเชียร์มากไปรึเปล่าเนี่ย ถ้าผจก.ศูนย์เข้ามาอ่านเจอ เช็คระยะ 80000 กม.นี่ขอส่วนลด 50% นะครับ

ฮอนด้า เฮ้อออออออออออออออออออออออ

ที่กรุงเทพผมแนะนำที่ศูนย์นราธิวาสครับ บริการดี ได้เปลี่ยนอะไรนิด ๆ หน่อย ๆ ฟรีไม่คิดเงิน ไม่คิดค่าแรงครับ
ไปรับตอนเย็นล้างรถไม่ทัน ก็ให้บัตรล้างรถเพื่อมาล้างวันหลังด้วย ก่อนกลับบ้านปีใหม่เดี๋ยวแวะไปล้างครับ สะอาดกว่าล้างข้างนอกเพราะล้างเครื่องให้ด้วย :D

อืม..ก็น่าเห็นใจคนรักรถเนอะ  ผมก็ใช้บริการที่เดียวกัน เคยไปทำสีกันชนหน้าหลัง ก็มีตำหนิติดมาบ้าง เอารถกลับไปให้ช่างแก้งานให้ ก็ออกมาดีพอสมควร ไม่ถึงกับเลวร้ายเท่าไหร่ ที่จริงเราก็พอพูดจากับศูนย์เขาได้อยู่นะครับ ยังไงก็ขอให้ทางศูนย์แก้ไขการบริการให้ดีขึ้นกว่านี้อีก ส่วนเราๆท่านๆ ก็ใจเย็นๆบ้างครับ คนไทยพูดคุยกันได้

ผมเลิกเข้า0ฮอนด้ามานานมากแล้ว ชีวิตดีขึ้นเยอะ
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา อากาศเย็นสบายนั่งทำรถเอง
เปลี่ยนน้ำมันเบรค น้ำมันครัช น้ำมันเกียร์ น้ำมันเครื่อง ผ้าเบรค ลูกหมากหนวดกุ้ง
ลูกปืนล้อหลัง สลับยาง เสร็จสักบ่าย3
ยังอดนั่งนึกนึก0ฮอนด้า ถ้าเข้าไปมันคงเล่นเราหนัก กับฝีมือห่วยๆรีบทำส่งๆลูกค้าไป
เวลามีปัญหาก็ต้องส่งให้มันแก้งานจนเหนื่อยทั้งใจและกาย
HCC....Thonburi Zone   No.10

เข้า ใจ ครับ
ดัง แต่ ท่อ ล้อ ไม่ วิ่ง อะ........ไทยนี้รักสงบ

เปลี่ยนที่เลยพี่..

ศูนย์แบบนั้นอย่าไปเข้ามัน..

ที่ลพบุรีบริการดีมากครับ..

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host