"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รบกวนแนะนำร้านติดแก๊ส NGV & LPG ในดวงใจให้หน่อยค่ะ

อยากติด NGV ให้ TypeZ 1.5 AT ปี 2002 อยากทราบข้อมูลร้านที่ค่อนข้างไว้ใจได้ว่าไม่เกิดปัญหาตามมา ราคาด้วยนะคะ (ขอในเขตกทม.ค่ะ)และ NGV กับ LPG กับ TypeZ ประเภทไหนเหมาะสมกว่ากันคะ..ขอบคุณค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ช่วงนี้ ติด LPG ไปก่อนนะครับ NGV ระยะยาว จะลอยตัวช้ากว่า LPG แต่บอกได้เลยครับว่า หาที่เติมยาก คิวยาวทุกปั้มครับ
LPG 7XX กว่าปั้มแล้ว NGV 3XX น้อยมากครับ แต่เครื่อง VTAC ไม่ควรติดนะครับ ขายทิ้งได้ ดีที่สุด EXi ติดได้ครับ รายละเอียดขอไม่ลงลึกนะครับ
ส่วนที่ติดเยอะครับ แต่ควรเลือกที่เขารับติดโดยฌฉพาะนะครับ เช่น อาร์มี่แก็สลาดปลาเค้า หรือศูนย์ซ่อมนอก Honda แต่ที่สำคัญ ควรไกล้บ้านนะครับ เพราะเราต้องไปหาเขาเพื่อปรับจูนแน่นอน ไม่ควรติดร้านล้างแอร์ ร้านประดับยนต์ เลือกร้านที่เขาทำเครื่องยนต์โดยเฉพาะดีที่สุด จะได้จบครับ

ที่สำคัญ ระบบหัวฉีดควรติดระบบหัวฉีดนะครับ AC,BSM,เอ็นจิ้นรีฟรอร์ม .ใช้ได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กำลังหาข้อมูลอยู่เลย.......

ตอบกลับ 3# bowiesolid

พรศักดิ์แก๊สเลยครับ มี2สาขา อ่อนนุช กับ เทพารักษ์ ถ้าสาขาใหญ่ก็ อ่อนนุชเลยครับ ช่างเยอะ มาตรฐานอันดับต้นๆ

ผมติดบานาน่าแก๊ส นวลจันทร์ เข้าเวป gasthai ดูอู่ติดตั้งมาตรฐานก็ได้ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host