"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ระบบล็อคประตูอัติโนมัต้สัมพันธ์กับความเร็วมีในรุ่น รอง และ รุ่นท็อป ครับ ผม เท่าที่ดูใน สเปค ครับ รุ่น S MT ,S AT ไม่มีครับ  แต่มีรุ่น V AT , SV AT ครับ ผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ปีไหน รุ่นอะไรครับ ของผม2012 รุ่นV  เข้าเกียร D ขับความเร็ว14-17 km/h ประตูจะล็อคเองครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมล็อคอัตโนมัติที่ความเร็วประมาณ 15-20 km/hr นะครับ

เมื่อรถออกตัวไปมีระบบล็อกประตูอัตโนมัตินะครับวันนี้ลองทำดูนะครับ ประตูจะล็อกเองนะหรอว่าแล้วเเต่ละรุ่นนะครับรอผู้รู้มาตอบ ของผม รุ่น SV/AT ครับ

แวะมาเก็บข้อมูล

แวะมาทักทาย...แอบดันคับ

แวะมาเก็บข้อมูลครับ

นั่นนะซิ รถออกตัวแล้ว น่าจะล็อดให้อัติโนมัตินะ เออ ถ้าติดเครื่องไว้อยู่  ปิดประตูแล้วล็อคอัตโนมัตินี่สิน่ากล้ว
หรือ อาจจะเป็นว่าเขาฝึกให้เราเกิดการเคยชิน ในการทีเราขึ้นรถแล้วต้อง Lock รถทุกครั้ง เพื่อความปลอดภัย

สงสัยเหมือนกันคะ ว่าทำไม่ระบบความปลอดภัย เวลาเราขึ้นรถแล้วรถออกตัวไปทำไม่ระบบไม่ล็อคเองอัตโนมัติคะ อยากรู้อะ

ให้กดกุญปลดล๊อกครับ เครื่องจะหยุดทำงาน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host