"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เมื่อรถออกตัวแล้ว จะล๊อคประตู เองมีเฉพาะรุ่นท๊อปคับ ...
Yaimakmak โพสต์เมื่อ 17/10/2012 12:25

เข้าใจว่า ตัว CNG Top เกิดจากการนำรุ่น V/AT มาทำ จึงมีระบบ lock อัตโนมัติ
ส่วนรุ่นรอง เกิดจากการนำตัว S/AT มาทำ จึงไม่มีระบบ lock อัตโนมัติ คับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตัว Top มีระบบล๊อคอัตโนมัติครับแต่ตัวรองไม่รู้เหมือนกันครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เริ่มรู้แล้วว่าของแพง แพงอย่างมีเหตุผลครับ

ดูในโบชัวร์ 2012 รุ่น v มีระบบ ล็อคอัตโนมัต สัมพันธ์กับความเร็วนี่คับ

รบกวนถามหน่อยนะคะ สัญญาณไฟกระพริบที่หน้าปัดทำงานตลอดเลยหรือไม่คะ เพราะรู้สึกว่าถ้าเดินผ่านเมื่อไรจะเห็นไฟสีแดงกระพริบทุกครั้ง

ใช้ตัว V at อยู่ครับ มีล็อกอัตโนมัติครับ
เมื่อเหยียบออกตัวไปนิด ก็ล็อกล่ะ

รุ่นที่ไม่ใช่ตัว TOP ไม่มีล็อกอัตโนมัติครับ ของผมทำกล่องเสริมเองครับ

แอบเก็บข้อมูล ครับ

ไม่เคยรู้เลยว่ามีระบบ บีบเตร เปิดไฟกระพริบกันขโมยด้วย

ตอบกลับ 25# ingfa
ใช่แล้วครับ ตราบใดที่เราทำการล็อครถด้วยรีโมท หรือกุญแจ ไฟกระพริบจะทำงานตลอด หลังจากท่ีไฟเลี้ยวทั้งสี่ด้านสิ้นสุดการกระพริบ 3ครั้ง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host