"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ของผมล็อคอัตโนมัติที่ความเร็วประมาณ 15-20 km/hr นะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ปีไหน รุ่นอะไรครับ ของผม2012 รุ่นV  เข้าเกียร D ขับความเร็ว14-17 km/h ประตูจะล็อคเองครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ระบบล็อคประตูอัติโนมัต้สัมพันธ์กับความเร็วมีในรุ่น รอง และ รุ่นท็อป ครับ ผม เท่าที่ดูใน สเปค ครับ รุ่น S MT ,S AT ไม่มีครับ  แต่มีรุ่น V AT , SV AT ครับ ผม

ระบบล็อคประตูอัติโนมัต้สัมพันธ์กับความเร็วมีในรุ่น รอง และ รุ่นท็อป ครับ ผม เท่าที่ดูใน สเปค ครับ รุ่น S MT ,S AT ไม่มีครับ  แต่มีรุ่น V AT , SV AT ครับ ผม

เมื่อรถออกตัวแล้ว จะล๊อคประตู เองมีเฉพาะรุ่นท๊อปคับ ลองดูในคู่มือหรือโบร์ชัวร์ได้ครับ ผมเพิ่งไปจอง New city CNG มา เอาตัวรอง ในโบร์ชัวร์ก็บอกว่าไม่มีล๊อคอัตโนมัติคับ มีแต่ตัวท๊อป

ปี 2009 ตัวท๊อปของผม ทำไมมันไม่ล๊อคหละครับ...หรือว่ามันเสีย

ขอโทษครับ ผมเพิ่งถอย นิวซิตี้ มา และพบว่ารถมีระบบควา ...
เอกLaw โพสต์เมื่อ 29/10/2010 14:02

นั่งในรถไม่ต้องเสียบกุญแจ แล้วกดล็อกจากรีโมท รอ 15 วินาที ให้ระบบกันขโมยทำงานอย่างสมบูรณ์ แล้วลองเปิดประตูรถโดยไม่กดรีโมทดูครับ

ประตูล๊อกอัติโนมัติ ตามความเร็วจะเป็น เฉพาะ รุ่น SV ครับ

ทำแบบนี้ไม่ได้ครับถึงแม้เอากุญแจคันอื่นมาเสียบแต่ไ ...
ausok โพสต์เมื่อ 29/10/2010 17:07

ยืนยันอีกเสียงครับ  ผมลองลดกระจกลง แล้ว lock ประตู จากนั้นเอากุญแจของมันนั่นแหละไข
ปรากฎว่า บีบแตร+กระพริบไฟ ดังลั่นบ้านเลยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host