"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ควรเปลี่ยนขนาดล้อและแมกซ์เท่าไหร่

เป็นฮอนด้า TYPE Z 2001 ค่ะ  ล้อเดิมเป็นล้อกะทะครอบ ขนาด 175/70/R13  ไม่แน่ใจ (จำได้ว่าขอบ 13)อยากเปลี่ยนให้ใหญ่ขึ้นมาซัก  14 จะดีมั้ย และต้องมีขนาดเท่าไรยังไง พอดีจะหาซื้อเองค่ะ ไม่รู้ว่าควรจะเลือกยังไง ว่าจะเลือกเอาลายของศูนย์ค่ะ หรือถ้ามีเพื่อนๆคนในสนใจขาย ลองลงรูปให้ดูหน่อยเผื่อจะชอบลาย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แนะนำ ขอบ 15 ครับ มีลายให้เลือกเยอะเลย ล้อแมกเดิมๆเพื่อนๆลงขายกันเยอะเหมือนกัน ลองเข้าไปดูในห้อง sell สิครับ คุยต่อรองกันได้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใช่ครับแนะนำใส่ขอบ 15 ครับเป็นแม็กที่ลงตัว

สนับสนุนขอบ 15" อีกคนครับ

ขับสบายๆๆก็ขอบ15คับ
ถ้าอยากสวยและแรงก็ขอบ16
แต่ถ้าเน้นสวยก็17-18คับ
แต่ผมแนะนำให้คุณใส่ขอบ15คับขับสบาย นุ่ม ประหยัด ไม่กระด้าง เกาะถนนระดับนึงคับ

เจ้าของกระทู้ :
ตามที่เพื่อนๆพี่ๆ สมาชิกบอกคือ 15" เลยลองเปิดหาดูไปเจอล้อ Honda Freed 15" ถอดป้ายแดง
เป็นยางดันลอป 185/65/15 วิ่งประมาณ1000 กิโลเมตร ขนาด4รู100  อันนี้ใส่กันได้มั้ย ?
แล้วล้อมันจะติดบังโคลนมั้ยค่ะ ? ต้องเปลี่ยนอะไหล่อะไรหรือป่าว ?
หรือแค่ตั้งศูนย์ถ่วงล้อเหมือนตอนเปลี่ยนยางเท่านั้น

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบกระทู้นะค่ะ.....

15....เลยครับ....ผมใช้ 195/55/R15....

ไม่แพงมาก....และยางก็ราคาไม่สูงด้วยครับ....

ถ้าใส่ล้อใหญ่แล้วราคายางก็สูงตามด้วยครับ.....

งบไม่น่าเกิน 16,000 บาท

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host