"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ทำไงดีcityzx2005ไล่ฝ้าหลังหลุดจากการเปลี่ยนฟิล์มวันนี้

วันนี้เปลี่ยนฟิล์มกันแดดรอบคัน แต่บานหลังตอนลอกออก แบบค่อยๆ ไล่ฝ้าหลุดออกตามฟิล์มเก่าออกมา
สีส้มก็หลุดด้วย ที่ร้านเขาแจ้งก่อนแล้วว่าจะหลุดบ้างก็เลยเสี่ยง แต่ลอกแล้วหลุดมากเลย(ฟิล์มเก่าแถมมา4ปี)
จะทำอย่างไรได้บ้างครับนอกจากเปลี่ยนกระจกบานหลังทั้งบาน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ทำใจครับ ผมก็เป็น TT"
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าไม่เปลี่ยนกระจกใหม่ ก้อทำใจครับ ผมก้อกลัวไล่ฝ้าขาดเนี่ยแหละครับ จนเจอที่นี่ครับ

http://www.hondacityclub.com/boa ... amp;extra=page%3D15

เคยเจอร้านบอกว่าต้องขาดบ้างเหมือนกัน ผมเดินออกจากร้านเลยครับ
ขาดหรือไม่ขาด มันอยู่ที่ช่างครับจะตั้งใจทำให้เราแค่ไหน ใช้น้ำยาลอกด้วยมั้ย ใช้มีดโกนขูดหรือป่าว

..ไม่เกี่ยวกับฟิล์มเก่า-ใหม่หรอกครับ รถผม ฟิล์มเก่า ติดรถมาเข้าปีที่ 7 ครับ ไม่ขาดซักเส้นเดียวครับ

ของผมก็เป็นครับ city 03

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host