"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

type z ปี 99 แผงประตูด้านในแตก

type z ปี 99   แผงประตูด้านในส่วนใต้ผ้าหุ้มไว้  เป็นพลาสติกแข็งมันแตก แล้วผ้าสักหราดหุ้มหลุดทั้ง 4 บานเลยค่ะ ซ่อมได้รึป่าวหรือต้องเปลี่ยนทั้งบานเลย  ใครพอรู้รบกวนด้วยค่ะ ขอราคาด้วยยิ่งดี
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมแตกบานเดียว ฝั่งคนขับ แต่ไม่ถึงกับหลุดครับ เลยยังพอได้อยู่

ขอรอคำตอบด้วยคนนะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมก็เหมือนกันเลย 4 บานครับ

ก็มี 2 วิธีครับ
1. แก้แบบลูกทุ่ง เอาพลาสติกที่แตกๆ ออกมา แล้ว ก็หากาวยางมาแปะ
2. หาร้านทำประตู , ตู้ลำโพงงับ ให้เขาบิวให้ใหม่

เป็นเหมือนกันครับ ของผมแก้เองโดยเลาะเอาส่วนที่แตกๆตามขอบ(ส่วนมากแตกตรงขอบ) ออกครับ ส่วนที่ไม่แตกก็ปล่อยมันไว้ แล้วใช้กาวยาง(ผมใช้ DOG X-66 ครับ)
ทาขอบกำมะหยี่ด้านนอกแล้วม้วนพับให้ด้านที่มีกาวไปแปะกับแผงประตูครับ ออกมาค่อนข้างเนียน
เวลาทาลงไป รอให้กาวแห้งซักหน่อย ประมาณ 2-3 นาทีนะครับ แล้วค่อยม้วนไปแปะ จะติดแน่นเลยครับ

กาวอันเนี้ยอะครับ

รูปใครไม่รู้ ขอยืมหน่อยนะครับ
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ของผมเป็นทั้ง 4 ประตู สอบถามศูนย์ฯ มีบริการหล่อไฟเบอร์ใหม่ ข้างละ หนึ่งพัน ยังคิดหาวิธีที่ถูกกว่านี้

ของผมแตกบานเดียวอะ  ใช้กาวร้อนยอดพลาสติกส่วนที่แตก ส่วน กำยี่ก็ กาวยางอะครับ และก็ใช้แผ่นเหล็กหรืออะไรบางๆ ยัดกำยี่ลงในร่องอะ  ต้องใจเย็นๆๆครับ   งบ  ก็  กาวร้อน   20 บาท   กาวยางยื่มเพื่อนมา

ลองหาร้านหุ้มทั้งแผงประตูดูครับ

อาการเหมือนผมเลย
ไปร้านหุ้มเบาะเค้าคิดข้างล่ะ500-เพราะต้องทำเนื้อพลาสติกขึ้นมาใหม่
ไปตามเชียงกงไม่ค่อยมีแกะขายนะครับ เค้าขายยกทั้งบานประตุเลย เค้าขายบานล่ะ2500-
แต่ของผมดีหน่อยเจอเศษๆเดี๋ยวกะว่าจะติดกาวแล้วค่อยแปะผ้าลงไปใหม่

ของผมแตก 3 บาน ไปถามร้านหุ้มเบาะ แผ่นไฟเบอร์ แผ่นละ 1000

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host