"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอถามหน่อยอยากรู้ มีใครรู้บ้าง

มันคือท่ออะไร มันมาจากไหน ทำหน้าที่อะไร และข้างในมีอะไร

กล่องด้านข้างมีหน้าที่อะไร วานผู้รู้ช่วยตอบที

ขอบคุณมาก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เวปนี้ช่างเงียบเหงาจริงๆไม่มีผู้รูเลยเหรอ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมบอกวัตถุประสงค์ที่อยากรู้ให้ก็ได้

พอดีซื้อเกจ์วัด Intake Manifold pressure ของ Shadow มาอ่ะครับ
ไม่รู้ว่าต้องตัดต่อท่อตรงไหน เพราะใน manual บอกว่า ต้องตัดตรงท่อ Fuel Pressure Regulator อ่ะครับ
ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ

วานผู้รู้ที อยากรู้จริงๆครับ

เอ่อ  เดานะครับ  จากที่ไล่ตามท่อแล้ว น่าจะเป็นกล่องรักษาความดันน้ำมันเชื้อเพลิงส่วนเกินที่เครื่องยนต์ใช้ไม่หมด ให้ไหลกลับถังน้ำมัน (โดยที่มีระดับแรงดันน้ำมันก่อนเข้าหัวฉีดที่เหมาะสม)

เหมือนจะเป็นกระป๋องดักไอน้ำมันจากถังน้ำมัน

เรียกว่า EVAP .

ท่่อที่เขียนถามไว้ในรูปคือ ท่อ Vaccuum

ท่อใหญ่ ๆ คือ ท่อPurge ปล่อยไอน้ำมันใส่เข้าเครื่องตอนสตาร์ท

ส่วนในกระป๋องจะเป็น Charcoal ผงถ่านดักไอน้ำมันครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host