"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ล็อคเทค กล่องส้ม

ผมติดมาแล้วครับ 2300
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แนะนำเอา locktech กล่องส้มแบบตัดสตาร์ทเท่านั้นครับ  ผมใช้มา 4 ปี แล้วยังปกติดี

สาเหตุเพราะ เคยมีกรณีที่ว่า พี่ที่บริษัทฝากเพื่อนเลื่อนรถ รถเค้าติด visit lock (ต้นแบบของ locktech) แบบไม่มีตัดสตาร์ท แต่เพื่อนเค้าไม่รู้  ซึ่งรถพี่เค้ารถจอดในเกียร์ N อยู่แล้ว เลยสตาร์ทแล้วสามารถเข้าเกียร์ D ได้เลยโดยไม่ต้องเหยียบเบรค  พอเพื่อนพี่เค้าเข้าเกียร์เหยียบคันเร่งปั๊บ รถพุ่งพอจะเบรค กดเบรคไม่ลง  ชนตูม  ใช้กำแพงเป็นจุดหยุด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Locktech กล่องส้มคำตอบสุดท้าย
มีประกันรถหายให้อีก 100,000 บาท
สบายใจได้อีก

แนะนำเพิ่มอีกอย่าง
ถ้าไม่สนใจ locktech ผมแนะนำให้ติดอะไรก็ได้ที่มีรุ่นที่มีตัดสตาร์ท

ผมเคยขยับรถให้แฟนติด 3 Lock
ตอนที่ผมใช้ไม่ค่อยคล่องก็นึกว่าปลดล๊อคได้แล้ว ก็ขับออกถนน
พอถึงแยกกำลังจะเลี้ยว ดันเลี้ยวไม่ได้ เพราะ 3lock มันล๊อคพวงมาลัยอยู่ อันตรายมากๆครับ

แถม 3lock ใช้งานยากครับ เวลาจะล๊อค ถ้าดึงไม่สุดก็ต้องปลดล๊อคดึงใหม่ ตอนแรกๆผมกะไม่ถูกต้องดึงใหม่ตั้งหลายหน

ด้วย

ผมอ่านเงื่อนไขการประกันของล็อกพวกนี้แล้วเศร้า..เขาจะจ่ายก็ต่อเมื่อพิสูจน์ได้ว่ากุญแจบกพร่องจากโรงงาน
(แสดงว่าถ้าโจรถอดกุญแจที่ผลิตมาปกติออกเองไม่ประกัน) อีกอย่างถ้ารถหายไปแล้วจะเอาอะไรมาพิสูจน์เรื่องนี้

ติด ล๊อคเทคครับ ติดมาแล้ว8เดือน ติดแบบตัดสตร์ท ไม่มีปัญหานะ มีใบประกันคืนเงินบางส่วนถ้ารถหาย มีข้อเสียคือเวลาปดล๊อดมันจะดีดกลับแรงมาก แค่นั้นครับ ราคาประมาณ3000บาทไม่เกินนะ

ความรุ้ๆ ขอบคุณครับ

แล้วล็อคของยิ่งเจริญละครับ มีใครติดบ้างใหม

แล้วของ auto Lock อ่ะครับ ใครใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง ผ๋มสนใจตัวนี้อยู่....

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host