"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
การตั้งวาล์ว ในคู่มือก็มีบอกครับ
ทุกๆ4หมื่นกิโลเมตรครับ ควรไปปรบตั้ง
หากเป็นคนขับ ไม่้ค่อยเร็ว ไม่ค่อยคลิกดาว
หรือคับไม่เคยเกิน2500รอบ ในทางไกลแล้วละก็
ก็พอจะยืดไปตามความสมควร แต่ยังไงคู่มือก็บอกทุก4หมื่นกิโลครับ
ของผม35000ก็ตั้งแล้ว เพราะผมลากรอบ ขับเร็ว140ขึ้น ตลอดทาง
แล้วสังเกตุตรงนี้ หากรถเริ่มไม่มีกำลัง เช่นปรกติขับ1800รอบ รถพุ่ง
แต่ตอนนี้ต้อง2000รอบ ค่อยพุ่ง เป็นต้น แต่คงต้องเป็นพวกขับรถคันนั้นประจำ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host