"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
จัดกลุ่ม DIY ทำเคฟล่ากันดีไหมครับผมเองทำไม่เปงจะได้ช ...
aeykugzx โพสต์เมื่อ 24/1/2011 17:01

โอ็แล้วที่นี้ร้านรับทำก็ไม่มีรายได้สิครับ แต่ก็ดีนะแชร์ความรู้กัน (เคยโทรไปถามราคาทั้งชุดภายใน 1600 กะ 900 ไม่รู้มันต่างกันยังไง หุ้มแบบฟิล์มนะครับ) ก็เลยตัดสินใจทำเองซะเลย แนะนำให้ใช้ของ 3M นะครับสำหรับมือใหม่ มันจะเก็บงานได้ง่ายกว่าของยี่ห้ออื่น ถ้าชำนาญแล้วค่อยเอาแบรนอื่น
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หาข้อมูล( อยู่สัตหีบ ไม่รู้จาหาชื้อจากใหน)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แคฟล่าใช้ของ ยี่ห้อไรครับ

ผมใช้ของกะโหลกกะลาอยู่ครับ เมตรละ 250 ขอเอามาลองทำก่อน  ใช้แล้วต้องเก็บปลายเข้าข้างในด้วยไม่งั้นผมว่ามันคงหลุด

อย่างในรูปทุกอัน ไม่ได้เก็บปลายเข้าใช่มั้ยครับ หรือบางชิ้น คือใช้คัตเตอร์ตัดขอบเอาเลยครับ

ของ 3M มีอายุการใช้งาน เท่าไรคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host