"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อับขอมูลมาให้ฟังมั่งครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถ ไม่ใช่รถซื้อใหม่ออกห้าง กันนี่ครับท่าน
มานจะให้นิ่ม อย่างกะรถใหม่ก็คงจะเป็นไปไม่ได้กระมัง
รถ วิ่งบนถนน ซึ่งมีทั้งหลุม ทั้งบ่อ ก้อนหิน กรวด หิน ดิน ทราย แล้ว มานก็ต้องมีสั่นๆกานมั่ง จิ ถึงจะเปลี่ยน อะไหล่
เครื่องยนต์ ช่วงล่างมาแล้วทุกอย่าง ยังไงมานก็คือ ไม่ใช่รถใหม่อยู่ดี  มานก็ต้องทำใจกันบ้่าง สิเน้อ
ผมไม่เชื่อหรอกว่าเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่แล้วจะหายอะนะ  คุณลองวิ่งที่ความเร็ว 140-150+ สิ ถ้าบอก ว่าเปลี่ยนอะไรแล้วยังนิ่ง  บอกผมที จะขอลองไปขับดูว่ามาน นิ่ง นุ่มนิ่มมั๊ย แต่ถ้าถึงกับเปลี่ยนทุกอย่างให้เหมือนกับรถ เพิ่งออกห้างมาใหม่ คุณคงหมดเงินไปมหาศาล ละมั้ง  ถ้างั้นซื้อใหม่เรยไม่ดีกว่า รึ   

แต่กระนั้น ถ้าคุณลองเ้ปลี่ยนทุกอย่างที่ พี่ๆข้างบนเค้าบอกได้ ก็ถือว่า คงจะช่วยได้บ้าง  กระมัง
อิอิ...
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถวิ่ง ด้วยความเร็ว เกิน 150++ ถนนบ้านเรามานไม่ได้เรื่องหรอก
อิอิ...

ชีวิต ที่ราบรื่น จืดชืด ไร้ความหมาย
ชีวิต ที่ขรุขระ  จึงจะมีรสชาติ  ให้จดจำ
อิอิ...

ลองถ่วงล้อแบบจี้ ดูครับว่าหายมั๊ยครับ หรือแมกซ์คดหรือดุ้ง มั๊ยครับ แล้วก็ยางบวมหรือเปล่า

ถ้าไม่ใช่ล้อแมกเดิมๆ  ไปร้านขายแมกขอซื้อ   สเปร์เซอร์ ล้อหน้ามาใส่สองล้อหน้า  ลองดูครับ
I am VTEC รับซ่อมรถยนต์ฮอนด้าทุกรุ่น ถนนราชพฤกษ์  ขาออก  ซ้ายมือ
081-8019686 +  081-6149150

ของผมก็สั่นครับ ตอนเปลี่ยนแม็กมาถ่วงยังไงก็ไม่หายครับ ต้องตีปลอกครับ คือรูของแม็กมันไม่ตรงกลางกับดุมล้ออ่ะครับมันใหญ่กว่า เวลาช่างใส่แล้วมันไม่ตรงกลาง ขับ 120เบาะสั้นป็นเจ้าเข้าทรงเลยคับ ถ่วงยังไงก็แล้วถ่วงจี้ก็แล้ว พอใส่ปลอกขับนิ่งเลยครับ160ก็ยังนิ่ง ราคาประมาณ300-400บาท

สั่นตอนเกิน100ใช่มะครับผมมีวิธีแก้ครับ...............อย่าวิ่งเกิน100ซิครับจะได้ไม่สั่นและไม่ผืดกฎหมายด้วยอิอิ

สั่นตอนเกิน100ใช่มะครับผมมีวิธีแก้ครับ...............อย่าวิ ...
pipopmakkam โพสต์เมื่อ 13/10/2011 15:54

หาคำตอบ......
รอผู้รู้.....

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host