"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City type z ปี 2002 วิ่ง 110-120 เกิดอาการสั่นทำงัยดี

พอดีซื้อมือ 2 มา จากเพื่อนของเพื่อนอีกที ก่อนซื้อทดลองขับแล้ว แต่ไม่เคยถึง 110-120
อาการคื่อพอขึ้นประมาณ 110 เกิดสั่นครับ เก้าอี้ผู้โดยสารก็สั่น เพื่อนบอกให้ลองถ่วงล้อใหม่+เช็คลมยาง
ก็ไม่หาย ใครพอชี้แนะได้บ้างครับ ว่าสาเหตุมีอะไรบ้างครับ เป็น EXI เครื่อง Hyper 1500  ไมล์ 210,000
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ดูช่วงล่างโดยด่วนคราบ ต้องมีอะไรบางอย่างหลว หรือ หลุดแน่นอน รีบเช็คนะครับ อันตราย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น้อมภักดี ภูวนัย นิจนิรันดร์ พลีชีวัน แด่พระองค์ วงศ์จักรี

Email : adisak007@yahoo.com / admin@hondacityclub.com

LINE ID : benz_hondacityclub  / Facebook : http://www.facebook.com/benz.hondacityclub
Tel. 089-1090091 ( True Move H )  

แม็กดุ้งเปล่าครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
ได้จัดการไปแล้วดังนี้ครับ
ให้ช่างเช็คเพลาถอดออกมาดูไม่มีปัญหาแต่ยางหุ้มเพลาด้านซ้ายเก่ามากเลยเปลี่ยนทั้งหมดซ้ายขวา
ช่างเอาไปถ่วงล้อใหม่แล้ว
ระบบโช๊คเช็คแล้วช่างบอกไม่มีปัญหา
เอาไปลองกับช่างช่างอีกครั้งหลังซ่อมบำรุงแล้ว
ผลปรากฏว่ายังเป็นอยู่ที่ระดับเดิมคือพอเริ่มทำความเร็วได้ประมาณ 110 สั่นเหมือนเดิมครับ ตอนนี้ช่างแนะนำให้ไปตีปลอก
เพื่อให้ล้อแม๊กมันพอดีกับช่องเราก็ไม่เข้าใจ เขาบอกให้ไปร้านยาง ไม่รู้จะใช่หรือเปล่ามีใครช่วยแนะนำหน่อยครับ
สำหรับท่านที่บอกว่าแม๊กดุ้ง ถ้าดุ้งมันสามารถถ่วงล้อได้ไหมครับ หรือต้องเช็คยังงัย เพราะเอาล้อไปถ่วงแล้วร้านถ่วงก็บอกว่าปรับเป็น 0 แล้ว(ไม่เข้าใจเหมือนกันคืออะไร)

ผมเคยเป็น.แต่ของผมใส่ สเปร์เซอ ล้อหลังมา วิ่ง 120 โคตรสั่น สาเหตุคือ ระยะ offset ของล้อไม่เท่ากัน.......ถอดออก 14 ยังนิ่ง555555

ลองดูลมยางนะครับ  33 อาการน่าจะลดลง ลองดูไม่เสียตังครับ  รถผมเวลาใส่ปลายเดิมก็สั่นครับแต่ความเร็วประมาณ  14

รถผมก็เป็น คือเป็นที่ยาง ลองเปลี่ยนแล้วก็หาย ไม่ทราบว่าลองเหยียบให้เกินนั้น ยังสั่นอยู่รึเปล่าครับ ...
อนาคตเป็นสิ่งที่มองไม่เห็น แต่เรากำหนดที่จะเป็นได้.

รถผมก้อเป็น

ทำมาทุกอย่างแล้ว

เปลี่ยนยาง

ช่วงล่าง

โช๊ค

ยังไงก้อไม่หายสั่นซะที

ใครรู้ขอคำชี้แนะจะเปนพะคุณมากๆๆครับ

เคยเป็นเหมือนกันครับ.....

ช่วงแรกๆๆ...ที่ซื้อรถมา (มือ2)....

แรกๆๆ  ก็ไปสลับยาง+ถ่วงล้อ+ตั้งศูนย์  แต่  ช่างบอกว่าตั้งศูนย์ไม่ได้....

เลยต้องไปแก้ไขเรื่องช่วงล่างก่อนเลย...ไปร้านที่ซ่อมลูกหมากด้วย...จำไม่ได้เหมือนกันว่าเปลี่ยนอะไรบ้าง....หมดไปหลายตังเหมือนกัน....

พอซ่อมมาแล้วตั้งศูนย์ก็  โอ.เค.  ครับ.....

ใช้ไปได้ซักพักก็เปลี่ยนยางใหม่ทั้ง 4 เส้น...ทีนี้ปัญหาหายไปเลย...จ้า...

ของผมก็เป็นที่ยางครับ สรุปพอเปลี่ยนยางใหม่แล้วหาย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host