"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุณคุณบ๋อม จากระยองค่ะ
ผลงาน New CRV

ติดตั้งเข้าไปเเล้ว

อยู่โหมด sport 4

เข้าสู่โหมดโวลต์ เท่ห์ๆ เเต่มีประโยชน์ ช่วยในการเตือนเรื่องเเบตเตอรี่เราได้ค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 45# max007

ติดตั้งได้ค่ะ สนใจสอบถามรายละเอียดได้นะคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตัวอย่างผลงาน New CIVIC

โหมด sport เล่นได้ 7 ระดับ อยู่ในโหมด SP-4 ค่ะ

โหมด ECO เล่นได้ 5 ระดับ อยู่ในโหมด EC0-2 ค่ะ

สามารถสอบถามรายละเอียดต่างๆได้นะคะ

086 525 5080
ภัคค่ะ

สามารถติดตามรูปผลงานต่างๆได้ในกระทู้นี้นะคะ จะลงเรื่อยๆค่ะ
ขอบคุณค่ะ

คอนเฟิมว่า ติดแล้ว รอบต้นแรงสะใจ เร่งแซง ออกตัว คิกดาว์น มาไวจิง ๆ

สนใจสอบถามรายละเอียดได้ที่ 086 525 5080
ภัคค่ะ

ปัจจุบันรถรุ่นใหม่ๆได้มีการพัฒนามาระบบคันเร่งที่เรียกว่า "คันเร่งไฟฟ้า"
กันเป็นส่วนใหญ่
ความแตกต่างของมันคือ จากคันเร่งแบบเก่าที่ใช้สายในการเปิด-ปิดลิ้น
พัฒนามาเป็นใช้ไฟฟ้า และมอเตอร์เข้ามาควบคุมลิ้นปากผีเสื้อ
ทำให้มีความละเอียดมากยิ่งขึ้น
โดยที่คันเร่งจะมีเซนเซอร์ ค่าจากเซนเซอร์ ที่อ่านโดยECU สั่งการไปยังลิ้นปีกผีเสื้อ
ทำให้ ECU สามารถควบคุมปริมาณอากาศ และน้ำมันให้เข้าเครื่องได้อย่างที่ต้องการ
และละเอียดขึ้นมากกว่าคันเร่งสายแบบเดิม
จึงได้มีการผลิตนวัตกรรมที่เรียกว่า "กล่องควบคุมคันเร่งไฟฟ้า" ขึ้นมาในหลายๆยี่ห้อ
โดยมีโหมดในการทำงานที่สามารถปรับได้ละเอียดตรงใจผู้ขับขี่ในแต่ละสถานการณ์

www.access-autowork.com

สนใจสอบถามรายละเอียดได้ค่ะ
086 525 5080
ภัคค่ะ

ติด city 03  ได้ป่ะครับ
magpies โพสต์เมื่อ 16/8/2010 16:15

ติดไม่ได้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

E-drive D1SPEC มีโหมดสั่งปิดเครื่องตัวกล่องอีไดรฟ์ได้ โดยไม่ต้องดับเครื่องยนต์เเละMonitor หน้าจอจะเปลี่ยนเป็นโชว์ฟังก์ชันวัดโวลต์ของรถทันที  ซื้อ 1 ได้ 2 ไม่ต้องเสียเงินซื้อตัววัดโวลต์ใหม่ ไม่ต้องเกะกะพื้นที่เพิ่มเพราะ D1 SPEC ถูกออกเเบบมาขนาดเพียง 50*34*มม เเละบาง

เพียง 14 มม. ตามท้องตลาดทั่วไปฟังค์ชันทำได้เพียงควบคุมคันเร่งไฟฟ้าอย่างเดียว หนาถึง 22 มม. เเต่เราบางกว่า

มีระบบรองรับฟังก์ชันเเจ้งเตือนเมื่อขับเกินกว่ากำหนด สอบถามรายละเอียดได้ค่ะ

D1 SPEC น้องใหม่เพิ่งคลอดจากไต้หวันเดือนมิถุนายน ! เพิ่งเกิดเลย

D1 SPEC E-drive ที่ถูกพัฒนาขึ้นไม่ธรรดา เหมือน E-drive ทั่วๆไป !

D1 SPEC เป็น E-drive ซึ่งเป็นอุปกรณ์ควบคุมคันเร่งไฟฟ้า มีทั้งหมด 3 โหมดคือ โหมดซิ่งsport (SP1-7) โหมดประหยัดน้ำมัน ECO(ECO1-5)เเละโหมดNormal (หลักการทำงานอย่างละเอียดอ่านด้านล่างค่ะ)

D1 SPEC ผลิตโรงงาน OEM เดียวกับ Pivot เเบรนด์ดังญี่ปุ่น

สิ่งที่ต่างจากเดิม คือ

E-drive D1SPEC มีโหมดสั่งปิดเครื่องตัวกล่องอีไดรฟ์ได้ โดยไม่ต้องดับเครื่องยนต์เเละMonitor หน้าจอโชว์จะเป็นฟังก์ชันวัด

โวลต์ของรถทันที  ซื้อ 1 ได้ 2 ไม่ต้องเสียเงินซื้อตัววัดโวลต์ใหม่ ไม่ต้องเกะกะพื้นที่เพิ่ม
เพราะ D1 SPEC ถูกออกเเบบมาขนาดเพียง 50*34*มม เเละบาง

เพียง 14 มม. ตามท้องตลาดทั่วไปฟังค์ชันทำได้เพียงควบคุมคันเร่งไฟฟ้าอย่างเดียว หนาถึง 22 มม. เเต่เราบางกว่า เเละ2 in 1

สุดท้าย D1 SPEC ยังคงรอบรับความสามารถในการทำหน้าที่เป็นอุปกรณ์ควบคุมคันเร่งไฟฟ้า ที่เเรงได้ดั่งใจ ประหยัดได้ตาม

สั่ง พัฒนาขึ้นด้วยระบบ Plug In อย่างเต็มรูปเเบบเหนือ E-drive ทั่วไป พร้อมพิเศษ ฟังค์ชันวัดโวลต์ได้ โดยไม่ต้องตัดต่อสายไฟใดๆทั้งสิ้น
  (Emo_Z_58)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host