"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
วันนี้ ขับรถออกมาทำงาน รูปถังน้ำมัน โชว็ค้างมาตลอดเลยครับ(เติมเต็มถังแล้ว)

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับการเติมอี 85 หรือเปล่า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เมื่อวาน ไปเติมเป็นถังที่ 3 แล้วครับ
เติมไปทั้งหมด 900 บาท เป็น อี 85 *500 อี20*400 บาท ครับ วัดอัตราสิ้นเปลื่องได้ ที่ 9.89 กม/ล ครับ (วิ่งได้ 386 กม.เติมไปทั้งสองอย่างรวมกัน 39.01 ลิตร)

ถือว่าประหยัดได้ถังละ 350 บาท นะครับ เดือนหนึ่งก็ประมาณ 1000 บาท ดีใจจัง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตกลงท่านติดไปแล้วเหรอครับ เป็นไงบ้างอะ มีปัญหาอะไรหรือเปล่า แล้วเรื่องที่ไฟ engine โชว์นี่ยังไงครับ

ผมดูที่หน้าปัดรถ ก็ปกตินะครับ เหมื่อนที่ผมเคยเติม อี20 ทุกอย่าง
แต่รู้สึกว่า รถจะแรงมากกว่าเดิมครับ

อืม อดได้ราคาพิเศษแล้วละสิเนี่ย

วันนี้ ผมเติมถังที่ 4 แล้วครับ อี85 เติม565 บาท อี20 เติม 325 บาท เต็มพอดีครับ รวม 890 บาท
จำนวนรวม 41.02 ลิตรครับ วิ่งได้ 400 กม คิดเป็นอัตราสิ้นเปลือง 9.75 กม/ล.ครับ

การวิ่งดีมากครับ เครื่องแรงดี อัตราเร่งดี เครื่องนิ่งมากๆๆ ผมจะเติมที่ปั้ม ปตท.สนามเป้า ตลอดครับ จนจนท.ปั้ม จำได้แล้วครับ

วันนี้ ผมเติมถังที่ 4 แล้วครับ อี85 เติม565 บาท อี20 เติม 3 ...
aru โพสต์เมื่อ 18/8/2010 22:58

เดี๋ยวนะ ได้ 9.75 เองเหรอครับ ผมว่ามันน้อยไปนิด เหยียบหนักละสิท่าน วิ่งในเมืองน่าจะได้ซัก 10 นะ ถึงแม้ว่า E85 จะได้ระยะน้อยกว่าก็เถอะ แต่นี่น้อยเกินนะผมว่า

ผมวิ่งโทลล์เว  บ่อยนะครับ เหยียบ 120-140 ตลอดครับ รถแรงดีมากๆๆ

วันนี้ผมถังที่ 5 แล้วครับ เติม อี20 500 และ อี85 500 บาท ได้ทั้งหมด 44.787 ล.ครับ เพราะน้ำมันถูกลง นะครับ
วิ่งได้รวม 400 กม ครับ วัดอัตราออกมา ได้ที่ 8.95 กม/ล ที่ได้น้อย เพราะฝนตกแทบทุกวัน และติดมากๆๆ ครับ.....

วันนี้ เข้าปั๊ม แทบไม่ทันครับ ปกติน้ำมันเต็มถังแค่ 42 ล. เกือบต้องลงมา ลากรถเข้าปั๊ม แหละ

อยากติดมั่งอ่ะแต่ลพบุรีไม่มีE85
แง้ๆๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host