"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แวะมาชม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

E85 VS LPG คิดหนักๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กำลังคิดอยู่ เหมือนกันครับ
ขณะนี้ ใช้ อี 85 อยู่ วิ่งได้ประมาณ 10 กม/ล

คุณ aru ตอนนี้ไม่ติดแก๊สแล้วหรือครับ แถวบางบัวทองมี E85 บ้างไหมครับอยากติด

ไม่นะคับ ที่ผมเคยอ่านเจอ

ติดแล้ว ขอคำติชมมาฝากกันบ้างครับ

วันนี้ผมเติมถังที่ 6 แล้วครับ เติม อี20 200 และ อี85 630 บาท ได้ทั้งหมด 41.189 ล.ครับ เพราะน้ำมันถูกลง นะครับ
วิ่งได้รวม 427 กม ครับ วัดอัตราออกมา ได้ที่ 10.36 กม/ล ถือว่าประหยัดกว่าเดิมเยอะมากๆๆ เพราะขับในช่วงรถติดไม่เยอะมากๆๆ

อยากติดมั่งอ่ะแต่ลพบุรีไม่มีE85
แง้ๆๆ

วันนี้ผมถังที่ 5 แล้วครับ เติม อี20 500 และ อี85 500 บาท ได้ทั้งหมด 44.787 ล.ครับ เพราะน้ำมันถูกลง นะครับ
วิ่งได้รวม 400 กม ครับ วัดอัตราออกมา ได้ที่ 8.95 กม/ล ที่ได้น้อย เพราะฝนตกแทบทุกวัน และติดมากๆๆ ครับ.....

วันนี้ เข้าปั๊ม แทบไม่ทันครับ ปกติน้ำมันเต็มถังแค่ 42 ล. เกือบต้องลงมา ลากรถเข้าปั๊ม แหละ

ผมวิ่งโทลล์เว  บ่อยนะครับ เหยียบ 120-140 ตลอดครับ รถแรงดีมากๆๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host