"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

**ทริบนครนายก ไหว้พระ เล่นน้ำ **

แก้ไขล่าสุด noth1 เมื่อ 7/6/2010 20:50

จากวันเสาร์ที่ผ่านมา ทาง hcc ได้จัดนอกรอบ ปาร์ตี้ที่ นครนายก " ไหว้พระ ทำบุญ เล่นน้ำ เมา " ประมาณว่าทริบคนแก่นิดเข้าแต่วัด 555 แต่ตอนเย็น
เหล้าเบียร์เพียบ ซึ่งก็ได้เดินทางไปพักที่ท่าชัย โฮมเสตย์ บรรยากาศดีมาก มีผู้ร่วมกิจกรรมล้นหลาม  พี่เบน พี่อ้อย , ป้าตา , ตาพี+แก้วตา , ตาน็อต, น้องเอ็กซ์ , น้องแบงค์ (กะน้องสาวมาด้วย 55 ) , น้องทราย + พี่ชาต , เจ๊ซอล , นุ+อ้อย , โน้ส(นครนายก), แล้วก็แจ๊ค ฮุๆๆ  งานนี้ลูกหลานวิ่งกันให้พรึบ  สนุกสนานกันเต็มที่  ส่วนที่ผมเอามานี้เต็บตกจากน้อง
iphone มานิดๆหน่อยครับ  

เริ่มจากรวมตัวที่โลตัส คลองเจ็ด คราบ...

มาถึงวัดเขาทุเรียนครับก่อนหน้านั้นนั่งกินข้าวก่อนถึงวัด
"ตาพีกะแว่นที่หายไป" ยังกะชื่อหนัง

น้องเอ็กซ์ เดอะสตาร์ ปี่ต่อไป 555

พี่อ้อยเสื้อสีเจ็บที่สุด และ พี่เขาจะมีท่าเฉพาะตัว

สีเสื้อกะลูกกระท้อน ใกล้กันมาก

สังเกตุท่าป้าตา.....

เลือกของถวายเพื่อไปไหว้หลวงพ่อปากแดงครับ มาอีกวัดแล้ว

ถ่ายรูปรวมกันหน่อยครับ

มาอธิฐานกันก่อนนะคราบ

คนนี้พี่เบน มิใช่ เจ้าอาวาส นะครับ เดี๋ยวจะเห็นว่าสีเสื้อใกล้เคียงจีวรมาก

อ่างน้ำมนต์ดูตัวเลขกันไหญ่งวดหน้าอกไรหว่า

แล้วก็มาเจิมเปิดเนตร กันหน่อยเป็นสิริมงคล เงินทองไหลมาเทมา รวยๆๆๆทุกคน

ผลไม้น่ากินทั้งนั้นเลย

แล้วก็เดินทางไปที่พัก แล้วก็ออกมานั่งเล่นที่ท่าน้ำ ลงเล่นน้ำ กิบเหล้าและอาหารอร่อย
"ปลาตัวเท่าท่อนแขน ยาวเป็นศอก ซะใจดีแท้ๆ ย่างสดๆจ้า"

หลังจากเล่นน้ำจนถึงเย็นเกือบค่ำก็กลับมาที่พัก นั่งกินข้าวเย็นกลางสนามหญ้า คุยกันสบาย ลมเย็น
แล้วก็ออกไปฟังเพลงเพื่อชีวิต แต่ดต๊ะเต็ม จึงย้ายที่ไปร้องคาราดอเกะดีกว่า (ร้านครัวบ้านขาม มีพับด้วยนะ )

รูปนี้น้องทรายสุดสวยแต่งตัวเตรียมออกตั้งแต่หัวค่ำ

พี่เบนกำลังจ้องอย่างตั้งใจเพราะมองไม่เห็น .......

ป้าตาครองไมค์ ... แต่งานนีเอ็กซ์แย่งไปได้ และคงได้เกิดในวงการในไม่ช้า

ลีลาพี่ชาติร้องเพลงก็ใช่ย่อย เพื่อชีวิตก็ร้องได้นะคนนี้

พี่เบนกำลังร้องเพลง สายตายาว ของแดนอยู่ (สายตายาวจริงๆ ต้องท้ายห้องถึงเห็น ก๊ากๆๆๆ)

เอ็กซ์กะเจ้ซอล นักร้องคู่ไหม่ ฮิๆ ใครร้องเยอะสุดจ่ายเงินด้วยนะครับ

กลับบ้านตอนตีหนึ่งกว่า ครับเช้ามา ก็ทานข้าวต้มรสเด็ดดดยเจ้ซอลตื่นแต่เช้าไปจ่ายตลาด
รถน้องเอ็กซ์เราสวยใช่ย่อย

ดอกไม้สวยๆ

แล้วก็เดินทางกลับกันตอนบ่ายๆ แวะซื้อผลไม่อาหารการกินกลับบ้านซะหน่อย

เห็นตัวเล็กๆเนี้ยกินเก่งใช่ย่อย (ม่ามาสามห่อกินหมด) 555

"เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพทุกคน"

ปล. คุณครูฝากมาเก็บค่าเงาะ และมะม่วงที่สอยไปด้วย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อิจฉาจังอะ อยากไปอยากไป อยากกิงกะท้อนนนนนนนนนนนน{:4_179:}
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
แอนนา @ Had_yai

แก้ไขล่าสุด tofuture เมื่อ 7/6/2010 20:47

สองรูปสุดท้ายนี้มีมูลค่าถึง 3700 บาท เหอะๆ

แก้วตาฝากบอกงอลล์ เชื่อเค้าตกไป 555 สรุปงานนี้หมองกันหมด พี่ชาติ สว่างอยู่คนเดียวพี่น้องงง

ว้าวววว บรรยาย เหมือนได้ไปด้วยเลยอะ อิอิ ขอบคุณคร้าบบ ที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมมม
รักสงบ...แต่ถึงรบไม่ขลาด

แล้วรูปผมอยู่ไหนครับ (ครอบครัวผมไม่มีในรูปครับ)+55555555

แก้วตาฝากบอกงอลล์ เชื่อเค้าตกไป 555 สรุปงานนี้หมองกันหมด พี่ชาติ สว่างอยู่คนเดียวพี่น้องงง ...
ต้นฉบับโพสโดย tofuture เมื่อ 7/6/2010 13:19

5555 ถูก....พี่ชาติสว่างคนเดียวเลย....ต้องนั่งอยู่ห่าง ๆ .....มะงั้น...ตรูมืดสนิทเลย...ขอบอก....กร๊ากกกกกก
200 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

น๊อตตตตต....คิดไรกะเอ็กซ์อ่ะป่าวฟระ?....เหงมีแต่รูปน้องเอ็กซ์อะ....หุหุ...

เบี่ยงเบนแระหรอออออ....กร๊ากกกกกก
200 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ขอบคุงสำหรับภาพแอ๊บแบ๊วๆสวยๆจร้า5555 รอกล้องพี่เบ็นต่อไปแระกัลลน่ะข๊ะน้องแจ็คกี้
~.เงียบไว้แหละดีไม่มีปัญหาหมั่นน้อยเจรจานานาสบายดี ~.

น่ารักที่สุดอ่ะค๊าา

555 แอบถ่ายเพียบเลย
รอดูของพี่เบนต่อ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host