"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
หากเกิดเหตุการณ์แบบนั้นขึ้นนะครับ อย่างแรกมีสติ แล้วก็ลองทำดู
-เบรกมือสามารถใช้งานได้ตามปกติเนื่องจากว่าเบรกมือนั้นไม่ได้เชื่อมต่อกับปั๊มเบรกของรถโดยตรง แต่เชื่อมต่อกับสองล้อหลังผ่านสายสลิงเพื่อใช้ในการหยุดรถจึงยังสามรถค่อยๆดึงเบรกมือเพื่อชะลอความเร็วลงมาได้ ส่วนเกียร์นั้นหลังจากที่ชะลอได้แล้วสามารถเปลี่ยนเกียร์กลับมาในต่ำแหน่งเกียร์ที่ต่ำกว่าได้เพื่อให้เกิดการฉุดและหน่วงของเครื่องยนต์เพื่อลดความเร็ว และส่วนการปิดกุญแจนั้น(เคยลองมาแล้ว)จะไม่ได้ช่วยให้รถช้าลงทันทีทันไดเพราะว่าเครื่องยนต์กับล้อก็ยังหมุนอยู่เนื่องจากเรายังคาเกียร์อยู่แต่หากนำเกียร์มาไว้ที่ตำแหน่งว่างแล้วดับเครื่องขอเรียนว่าอัตรายมากๆเพราะว่าระบบอื่นๆของรถจะไม่ทำงานเลยโอกาศที่จะเสียชีวิตมีสูงมาก
ทางที่ดีต้องมีสติครับแล้วพยายามนำรถไปหาเนินดินหรือลงข้างทางให้ไวที่สุดแต่หากจำเป็นต้องชนนะครับ(กรณีไม่เร็วเกิน60 ) หากมาทั้งสองคนแนะนำว่าชนแบบเต็มหน้าจะเสียหายน้องกว่าชนแนวทแยงครับ แต่หากมาคนเดียวจะชนแบบทแยงก็ได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host