"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เบรคแตกจะเปลี่ยนเกียร์ได้ใหม

เคยได้ยินมาว่าเวลาเบรคจะไม่สามารถเหยีบครัชเพื่อเปลี่ยนเกียร์ได้ ต้องอาศัยหากองดินข้างทางเพื่่อลดความเร็วของรถ   ปิดสวิทช์กุญแจรถยิ่งหนักเข้าไปใหญ่ เครื่องจะพังเอาละครับพี่น้องครับยุ่งละสิ ท่านใดพอจะตอบข้อสงสัยได้บ้างช่วยตอบหน่อยครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หากเกิดเหตุการณ์แบบนั้นขึ้นนะครับ อย่างแรกมีสติ แล้วก็ลองทำดู
-เบรกมือสามารถใช้งานได้ตามปกติเนื่องจากว่าเบรกมือนั้นไม่ได้เชื่อมต่อกับปั๊มเบรกของรถโดยตรง แต่เชื่อมต่อกับสองล้อหลังผ่านสายสลิงเพื่อใช้ในการหยุดรถจึงยังสามรถค่อยๆดึงเบรกมือเพื่อชะลอความเร็วลงมาได้ ส่วนเกียร์นั้นหลังจากที่ชะลอได้แล้วสามารถเปลี่ยนเกียร์กลับมาในต่ำแหน่งเกียร์ที่ต่ำกว่าได้เพื่อให้เกิดการฉุดและหน่วงของเครื่องยนต์เพื่อลดความเร็ว และส่วนการปิดกุญแจนั้น(เคยลองมาแล้ว)จะไม่ได้ช่วยให้รถช้าลงทันทีทันไดเพราะว่าเครื่องยนต์กับล้อก็ยังหมุนอยู่เนื่องจากเรายังคาเกียร์อยู่แต่หากนำเกียร์มาไว้ที่ตำแหน่งว่างแล้วดับเครื่องขอเรียนว่าอัตรายมากๆเพราะว่าระบบอื่นๆของรถจะไม่ทำงานเลยโอกาศที่จะเสียชีวิตมีสูงมาก
ทางที่ดีต้องมีสติครับแล้วพยายามนำรถไปหาเนินดินหรือลงข้างทางให้ไวที่สุดแต่หากจำเป็นต้องชนนะครับ(กรณีไม่เร็วเกิน60 ) หากมาทั้งสองคนแนะนำว่าชนแบบเต็มหน้าจะเสียหายน้องกว่าชนแนวทแยงครับ แต่หากมาคนเดียวจะชนแบบทแยงก็ได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าเบลกแตกแล้วไม่สามารถเปลี่ยนเกียร์ได้ ถ้าซิตี้เรา กดตังล็อกแล้วเปลี่ยนมาเป็นเกียร์ต่ำได้ เช่น S , L แล้วค่อยๆเอารถเข้าข้างทาง (ต้องมีสติ) แล้วดับเครื่อง ดึงเบลคมือ อย่าลืมกดไฟขอทางด้วย  หรือ การลดเกียร์โดยใช้โหมด เจ็ดสปีดก็ได้ครับ

แนว จริงๆ

แก้ไขล่าสุด smilelinkboy เมื่อ 21/5/2010 10:41

ขอบคุณครับไอ้ผมก็ลืมนึกถึงเบรคมือไปได้ แต่หวังว่าคงจะไม่มีเหตุการฉุกเฉิน ต้องใช้นะครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

เสียวโว้ย

โห................สุดยอดเลยนาย
nu_aacp 0843260975  CITY 2009

มีสติ ก่อนสตาร์ท ครับ
หมัดตรวจเช็ค ให้เค้าได้ใช้งานได้ดีที่สุดครับ

ตั้งสติไว้ครับ อิ อิ

พุธโธ ทัมโม สังโฆ ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
chaiyo.m@hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host