"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วิธีการดูยางว่าผลิตเมื่อไหร่

เป็นแบบเดียวกันทั่วโลกมาตรฐานสากล

จะมีบอกอยู่บริเวณแก้มยาง

ไปลองหากันดูนะ เผื่อเวลาเปลี่ยนยาง

จะได้รู้ว่ายางใหม่น่ะ เก่าเก็บมารึเปล่า

เริ่มเลย

DOT xx xx (opt) xxx xxxx

xx สองตัวแรกคือ Manufacture ID

xx ที่สองคือ Tire Size

opt = tire type เป็น Optional

xxx = Date of Manufacturer

xxxx = Week & Year (สองหลักแรกคือ week สองหลักสอง คือ ปี)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
     กง  7447
    อุบลราชธานี

เก็บไปคับสำหรับใครที่ไม่รู้ไงก็ขอบคุณคับสำหนับข้อมูลดีๆๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ไม่หล่อแต่อร่อย

ขอบคุณมากครับ จะเก็บไว้ในคู่มืออย่างดี เอาไว้เมื่อไปเปลี่ยนยางจะได้ใช้ให้เป็นประโยชน์ครับ จองไว้แล้วด้วย

ดีครับ
chaiyo.m@hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host