"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

พวงมาลัยไม่ตรง ครับ

แก้ไขล่าสุด guitar_p เมื่อ 10/4/2010 16:11

ขอถามเหล่าเซียน ทั้งหลายครับ

ผมขับรถไปมาดีๆ ไม่มีชน

แต่อยู่ดีๆ พวงมาลัยก็หนักค่อนไปแต่ทางซ้าย น่ะครับ

ถ้าปล่อยมือรถก็จะเฉียงออกซ้าย เลยล่ะ

งงเลย

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ดูยังไง และจะแก้ยังไง ครับ

เป็น พวงมาลัย พาวเวอร์ นะ คร้าบ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
อยู่ ที่ ความ แรง เร็ว และ คุณภาพ

ยางแบนรึเปล่าครับ แต่ถ้าหนักมากๆเลย ก็น่าจะเป็นที่เพาเวอร์ครับปั๊มสงสัยจะรั่ว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ก็ไปตั้งศูนย์ล้อซิครับ  แล้วลองดูลมยางเราด้วย ว่ามีรั่วมีซึมไหม แล้วถ้ายังไม่หายค่อยไปเช็คที่ศูนย์

ช่วงล่าง ตั้งศูนย์ ก็เพิ่งทำมา นะครับ

ยางก็ดูดีอยู่
อยู่ ที่ ความ แรง เร็ว และ คุณภาพ

ตะกั่วถ่วงล้อมันหลุดหายไปป่าวครับ บางที่พวกตะกั่วชนิดใช้กาวสองหน้าอะครับ
วิ่งๆไปมันอาจจะกระเด็นหลุดรึป่าวครับ

ช่วงล่าง ตั้งศูนย์ ก็เพิ่งทำมา นะครับ

ยางก็ดูดีอยู่
ต้นฉบับโพสโดย guitar_p เมื่อ 10/4/2010 23:22

เพิ่งทำมา
กลับไปที่ร้านเลยคับให้เค้าดู
จะได้ไม่เสียตังหลายรอบ

ขอบคุณเหล่าเซียนทุกท่าน ครับ

ดูที่ล้อด้วยครับ ขด เบี้ยว ก็มีทางเปงไปได้ครับ ลมยาง4ล้อ ให้สังเกตุตอนไปเติมว่ามีล้อไหน หายไปเยอะป่าว
รับซื้อรถให้ราคาดีจนทำให้คุณยิ้ม^^ได้ อยากยิ้มโทรมา 081-711-6676,08-6363-4919
คุณเอฟคร้าบบ http://www.siamcarconsult.com/

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host