"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถมีเสียงหอนครับ

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบคำถามและแนะนำด้วยครับ รถ City ปี 2003 เวลาเปิดแอร์แล้วจะมีเสียงหอนด้านหน้ารถครับ เมื่อปิดแอร์เสียงก็จะเงียบไป ปัจจุบันเสียงดังและดังถี่มากครับ เข้าใจว่าน่าจะเป็นที่แอร์อ่ะครับ จะรบกวนชี้แนะว่าน่าจะมีปัญหาที่ตรงจดใดของแอร์ครับ เพื่อที่จะเช็คและแก้ไขได้ตรงจุดครับ

ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เข้าศุนย์ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มีเสียงหอนดัง วู๊ดด รึปล่าวคับ แถวบริเวณใต้คอนโซลคนนั่งหน้า ถ้าเปนแบบนั้นผมก็เคยเป็นคับ
แก้ที่ครัชคอมแอร์ครับ หายเลย  แต่ผมก็ไม่ชัวร์นะครับว่าของพี่จะเป็นที่เดียวกันป่าว ลองเชคดู
จอ อะ จอ จัส จุ๊บๆ..
ไปเตะบอลด้วยกันโทร 0867797536 จัส ... วันเวลาดนัดเตะ ในforum sport corner นะคับ

น่าจะเป็นที่ชุดหน้าคลัทช์คอมนะครับ เพราะรุ่นนี้ส่วนใหญ่(ส่วนใหญ่นะ)จะเป็นกันมากครับ ทางที่ดีผมแนะนำให้เข้าหาช่างแอร์เลยครับช่วงนี้ยิ่งร้อนๆด้วย เดี๋ยววันใดวันนึงมันกลิ้งออกมายิ้มให้ดูข้างนอกล่ะงานเข้าแน่ๆครับ

3# justaru

ของผมก็ดังวู๊ด ๆ  เหมือนกัน เวลาแอร์ตัดต่อ.. บางวันก็ดัง บางวันก็ไม่ดัง... ดังแถว ๆ ใต้คอนโซล... เคยถามศูนย์ มาแล้ว ศูนย์บอกเป็นปกติ ดังนี้เกือบทุกคัน..

แล้วอย่างนี้ ถ้าผมไม่ซ่อมหน้าคลัทคอมแอร์ จะมีผลเสียอะไรรึป่าวครับ..

3# justaru

ของผมก็ดังวู๊ด ๆ  เหมือนกัน เวลาแอร์ตัดต่อ.. บางวันก็ดัง บางวันก็ไม่ดัง... ดังแถว ๆ ใต้คอนโซล... เคยถ ...
ต้นฉบับโพสโดย sanjalern เมื่อ 2/4/2010 11:12

อันนั้นที่ดังวู้ดๆมันดังที่วาล์วแอร์ครับต้องรีฟิลน้ำยาเข้าไปใหม่ ที่เคยทำแบบนี้น่าจะหายนะไม่ต้องไปยุ่งกับคอมแอร์ครับ

เปลี่ยนครัชคอมแอร์ครับ จบเลย รถผมเป็นมาแล้ว อาการเริ่มแรกจะมีเสียงดัง สุดท้ายแอร์จะไม่เย็น แต่ค่าเปลี่นยไม่แพงครับ เปลี่ยนร้านทั่วไปก็พันปลายๆ ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host