"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

พาไปชิม ข้าวปุ้นสด สกลนคร

ร้านข้าวปุ้นสด เรณูนคร อยู่เลย ม.เกษตรศาสตร์ สกลนคร ไปนิดเดียว ร้านดูไม่ใหญ่มาก แต่คนเพียบ

ลองดู เมนู ครับ

ร้านนี้ เค้าบีบเส้นกันสดๆเลยครับ

เสร็จ เค้าก็จะจัดใส่จานมาให้เรา แบบนี้ครับ

ส่วนน้ำราด ก็จะมี น้ำปลาร้า ถ้วยสีน้ำตาล..//      น้ำกะปิ ถ้วยสีเขียว  เลือกเอาครับ

มาลองชิมกันครับ

อันนี้ ตำด้องแด้ง แปลว่ารัยไม่รู้ รู้แต่ว่าเจ้าก้อนขาวๆอ่ะ...ข้าวปุ้นสด กินแล้วมันรู้สึก หนึบๆลิ้นงัยไม่รู้

ชิมครับ

ก็หวังว่า ใครได้ผ่านมาสกลนคร ก็น่าจะลองแวะไปชิมดูนะครับ อร๋อย อร่อย

นี้เบอร์ครับ โทรถามได้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
มด ระยองครับ 08550เก้าเก้าสี่ห้า7
mod_z_x@hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host