"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

พาไปชิม ข้าวปุ้นสด สกลนคร

ร้านข้าวปุ้นสด เรณูนคร อยู่เลย ม.เกษตรศาสตร์ สกลนคร ไปนิดเดียว ร้านดูไม่ใหญ่มาก แต่คนเพียบ

ลองดู เมนู ครับ

ร้านนี้ เค้าบีบเส้นกันสดๆเลยครับ

เสร็จ เค้าก็จะจัดใส่จานมาให้เรา แบบนี้ครับ

ส่วนน้ำราด ก็จะมี น้ำปลาร้า ถ้วยสีน้ำตาล..//      น้ำกะปิ ถ้วยสีเขียว  เลือกเอาครับ

มาลองชิมกันครับ

อันนี้ ตำด้องแด้ง แปลว่ารัยไม่รู้ รู้แต่ว่าเจ้าก้อนขาวๆอ่ะ...ข้าวปุ้นสด กินแล้วมันรู้สึก หนึบๆลิ้นงัยไม่รู้

ชิมครับ

ก็หวังว่า ใครได้ผ่านมาสกลนคร ก็น่าจะลองแวะไปชิมดูนะครับ อร๋อย อร่อย

นี้เบอร์ครับ โทรถามได้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
มด ระยองครับ 08550เก้าเก้าสี่ห้า7
mod_z_x@hotmail.com

จะมีโอกาสได้ไปชิมหรือเปล่าเรา
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ว่าจะถามว่า ตำด้องแด้ง อร่อยไหม
รักสงบ...แต่ถึงรบไม่ขลาด

ป๊าดด หิวเลยอ่า ขอเผ็ดๆแก้ง่วงสักครกหน่อยครับ
potfang@hotmail.com 0874105020 พต     

ตั้งแต่มีกล้อง
ไปเรื่อยเลยนะพี่กั๊ก

โอ้ว...น้ำลายไหล
ขาวอวบตัวน้อย  กฉ-2080         HCC @ Ayutthaya

มะเหงเอามาฝากเลยพี่มด

งืมมมมม เห็นแล้วนึกถึงบ้านที่เชียงคาน
โดยเฉพาะ เมนู่สุดโปรด
เมนูนี้ : ข้าวปุ้นน้ำแจ่ว

ตำซั่ว  :   ที่เห็นว่า ตำซั่วเชียงคานต่างจาก ตำซั่วที่อื่นๆคือ ซำซั่วเชียงคาน จะใส่ผักลวก หลายๆอย่างลงไปด้วยครับ

ตำซั่วด้องแด้ง

เฮ้อ........ คิดถึงเชียงคาน

++++    สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ.........การค้นหาโลกที่เป็นของเรา ........ชีวิตจะมีความหมายก็เพียงว่าเรา..........ค้นพบโลกใบนั้น     ++++

เ็ห็นแต่ละอย่างแล้วน้ำลาย สอเลย
BOY 085 6600 474
fastboy_ct@hotmail.com

แก้ไขล่าสุด Teacher_Joe เมื่อ 11/3/2010 14:34
งืมมมมม เห็นแล้วนึกถึงบ้านที่เชียงคาน
โดยเฉพาะ เมนู่สุดโปรด
เมนูนี้ : ข้าวปุ้นน้ำแจ่ว
http://www.livekalasin.com/webboard ...
ต้นฉบับโพสโดย baikancha เมื่อ 9/3/2010 10:01

ไปชิมมาสองครั้งและ แซ่บครับ ผักลวกเยอะแยะครับ ผมไม่กินเผ็ดเลย ต้องหาเบียร์เย็นๆ มาลดโลกร้อน อิอิ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host