"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

TPMS [TYREDOG]เครื่องวัดลมยางไร้สายระดับโลก"ไม่ใช่ของจีนแดง" ขายดีNo.1 พิเศษ4xxx

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/12/2014 11:13 โดย tyredog

TYREDOG TPMS ไร้สายทั้งระบบ ไม่ต้องเสียบที่จุดบุหรี อิสระแห่งการจัดวาง

เพราะอุบัติเหตุเกิดได้ตลอดเวลา ถึงแม้คุณจะเช็คลมยางก่อนเดินทางแล้วก็ตาม
(สละเวลาอ่านสักนิด อาจช่วยให้คุณอุ่นใจระหว่างเดินทาง)

มั่นใจได้ยิ่งกว่า เพราะเราคือตัวแทนจำหน่ายTYREDOG ที่ถูกต้องอย่างเป็นทางการประจำประเทศไทยครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับกระแสตอบรับที่ดีมากๆ ยอดตั้งแต่ กย.52- กค.57 ขายไปแล้วกว่า 5000เครื่อง
สามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมและยอดการจัดส่งจริงได้ที่ www.tyredogth.com
เราคือผู้นำตลาด TPMSของประเทศไทย มีการรับประกัน บริการหลังการขาย และอะไหล่พร้อมบริการทุกเมื่อ

!ยางระเบิด ยางแตก ยางรั่ว ลมยางอ่อน กินน้ำมัน ดอกยางสึก
ทั้งหมดที่ว่ามานี้คงไม่มีใครอยากเจอกับตัวแน่นอน แต่รู้หรือไม่ว่าเราสามารถป้องกันได้ ผมขอเสนอเครื่องแสดงสถานะลมยางแบบ  REALTIME หรือในชื่อสากล TPMS ของ TYREDOG TD-1000AX ซึ่งใช้งานง่าย ติดตั้งได้ด้วยตนเอง และป้องกันทุกปัญหาที่กล่าวมาข้างต้น

เครื่องยนต์ เกียร์ เบรก ฯ ถ้ามีปัญหา เรามีไฟเตือน แต่ถ้ายางมีปัญหาในรถปัจจุบันมีอะไรเตือนคุณ

ยางระเบิดเพราะอะไร สาเหตุหลักคืนความร้อนที่สูงขึ้นของยางจนทำให้ยางเสียคุณสมบัติ เมื่อยางอ่อนจะเกิดการยุบตัวมากกว่าปกติเวลาวิ่ง ทำให้เกิดการอัดของอากาศภายในยางทำให้อุณภูมิสูงขึ้น และแก้มยางที่ยืดหดมากกว่าปกติก็ทำให้เนื้อยางร้อนขึ้นเช่นกัน ทั้งหมดทำให้ยางเสียคุณสมบัติและเกิดการระเบิด แต่เราจะรู้ได้ไงว่ารถเราไม่วิ่งไปทับอะไรที่มีคม จะรู้ได้ไงว่าลมยางซึมออก เพราะอุบัติเหตุมันเกิดได้ตลอดเวลา

ลองคิดดูเล่นๆนะครับ
คุณจ่ายแพงกว่าเป็นแสนเพื่อให้รถคุณมีABS AIRBAG เพื่ออะไร คำตอบ ก็เพื่อคุณจะมั่นใจได้ว่า เมื่อคุณจำเป็นสิ่งเหล่านั้นจะช่วยชีวิตคุณ ผ่อนหนักให้เป็นเบา ปกติคุณคงไม่อยากใช้สิ่งเหล่านี้ แต่อยากที่จะมีให้เพื่อความอุ่นใจ เช่นกัน TYREDOG จะทำให้คุณอุ่นใจคล้ายๆกัน แต่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง
เมื่อ ABSทำงาน ชีวิตคุณกำลังวิกฤต รถคุณก็เช่นกัน
เมื่อ AIRBAGทำงาน ชีวิตคุณกำลังวิกฤตหนัก รถคุณก็เช่นกัน(แต่เสียหายแน่นอน ค่าใช้จ่ายกำลังตามมา)
เมื่อ TYREDOG ทำงาน คือเตือนคุณ ชีวิตคุณและรถของคุณ จะไม่ไปสู่จุดวิกฤต นี่ไงครับความแตกต่างอย่างสิ้นเชิง

นึกถึงครั้งที่คุณกำลังไปซื้อรถ ถ้าคุณต้องจ่ายเพิ่มให้บ.รถยนค์ อีก2หมื่น(หรือกว่านั้น ผมสมมติ)เพื่อให้ได้มาซึ่งเครื่องเตือนเวลายางมีปัญหาแต่เป็นoption เสริมจากโรงงาน คุณจะจ่ายเพิ่มมั๊ย

ปัจจุบันในรถระดับ exclusive car ทั้งBMW BENZ และอื่นๆได้บรรจุเทคโนโลยีนี้มาให้จากโรงงานแล้ว แต่ค่าติดตั้งมาให้นั้นแพงกว่าที่ผมขายกว่าสิบๆเท่า และแบบติดจากโรงงานมันจะติดตั้งมาในDashbord เวลามีปัญหาหรือซ่อมคุณทำเองไม่ได้ และค่าซ่อมนั้นผมว่าซื้อTYREDOG ได้สบายๆเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/6/2014 11:15 โดย tyredog

แล้วมันจะคุ้มมั๊ย  อันนี้ขึ้นอยู่กับว่าคุณมีมุมมองแบบไหน
1ถ้าคุณเป็นคนมีวิสัยทัศ ใช้ชีวิตแบบไม่ประมาท คำตอบนั้นอยู่ในใจคุณอยู่แล้ว ว่าค่าตัวที่จ่ายไปในการปิดโอกาสให้ชีวิตคุณและครอบครัวคุณไม่ต้องไปอยู่ในช่วงเวลาวิกฤตอันเกิดจากยางระเบิดนั้นมันแพงเกินไปมั๊ย

2ถ้าคุณเป็นสาวกล้อโตๆ ผู้เสพความVIPอยู่ในสายเลือด เช่นล้อ18 19 20 คุณรู้อยู่แล้วว่าการได้มีล้อโตๆนั้นมันหล่อซะแค่ไหน แต่ลึกๆในใจคุณกลัวมั๊ยกับยางแก้มเตี้ยๆ คงไม่ต้องบอกว่ามันคงไม่ทนทานเท่ายางเดิมๆแน่นอน แล้วราคายางต่อเส้นนั้นก็เกือบหมื่นหรือกว่านั้น ลองคิดดูเพียงแค่เครื่องTYREDOG ทำงานเตือนคุณแค่ครั้งเดียว ก็คุ้มแล้ว เช่นคุณขับไปเหยียบตะปูยางคุณรั่ว คุณจะรู้ทันที่ว่าแรงดันลมยางล้อไหนมีปัญหา คุณสามารถจอดรถเปลี่ยนยาง นำยางเส้นเดิมไปปะ โดยที่ยางแก้มเตี้ยราคาแพงของคุณไม่ฉีกขาดแล้วต้องควักเงินใหม่ ยังไม่รวมที่มันจะช่วยให้ล้อราคาแสนแพงของคุณไม่ต้องเสียหายยามที่ยางฉีกขาดอีกตั้งเท่าไหร่ คุณว่ามันคุ้มมั๊ย

3ถ้าคุณเป็นคนฉลาดเลือกและชอบความคุ้มค่า คุณรู้มั๊ยว่า
เมื่อลมยางอ่อนลง3psi รถคุณกินน้ำมัน 5-8% อายุยางสั่นลง 15%
เมื่อลมยางอ่อนลง6psi รถคุณกินน้ำมัน 15-20% อายุยางสั่นลง 35%
เมื่อลมยางอ่อนลง10psi รถคุณกินน้ำมัน 30% อายุยางสั่นลง 50%
คุณไม่ต้องก้มๆเงยๆวัดลมยางก่อนออกจากบ้านอีกต่อไป คุณว่ามันคุ้มมั๊ย

TYREDOG TD1000AX  ให้อะไรกับคุณ
1 แสดงผลแรงดันลมยาง/อุณหภูมิแต่ละล้อล้อแบบrealtime
2 ส่งเสียงเตือนเมื่อแรงดันลมยาง ต่ำ/สูง กว่าค่าที่กำหนด
3 ส่งเสียงเตือนเมื่ออุณภูมิสูงกว่าค่าที่กำหนด
4 แสดงผลบนหน้าจอ LCD แบบกราฟฟิคเข้าใจง่าย
5 มีฟั่งชั่นเตือน lowbatt ที่หน้าจอLCD ทั้งที่ตัวเครื่องรับและเซ็นเซอร์ทั้งสี่ล้อ
6 ช่วยยืดอายุการใช้งานยางรถยนต์
7 ช่วยประหยัดน้ำมัน
8 ช่วยป้องกันปัญหาและอุบัติเหตุจากปัญหาของยาง
9 ติดตั้งและถอดเองได้ โดยไม่ต้องถอดยางและถ่วงล้อใหม่ประหยัดค่าใช้จ่าย
10 ความเที่ยงตรงสูงแม้ขับในเส้นทางขรุขระ

TYREDOG TD1000AX ต่างจากTPMS ทั่วไปอย่างไร
1 เป็นแบบEXTERNAL ติดตั้งและถอดออกได้เอง ประหยัดไม่ต้องเสียค่าถอดยาง ถ่วงล้อเวลาติดตั้งหรือถอดออก
2 มี shock sensor เครื่องจะเริ่มทำงานเองเมื่อมีแรงสั่นสะเทือน(เช่นคุณเปิดปิดประตูและล้อหมุน) และจะหยุดทำงานเมื่อไม่มีการสั่นสะเทือน เพื่อประหยัดพลังงาน  คุณไม่ต้องคอยเปิดปิดเครื่อง
3 ตัวเซ็นเซอร์ที่ล้อทั้งสี่ใช้ถ่านนาฬิกา สามารถเปลี่ยนได้เองเมื่อถ่านหมดอายุใช้งานประมาณ2-5ปี ตัวจอแสดงผลใช้ถ่าน AAA 2ก้อน อายุใช้งานประมาณ2ปี(ใช้งาน4ชม./วัน) หรือจะใช้ไฟจากที่จุดบุหรี่ก็ได้เช่นกัน
4 ติดตั้งได้ทั้งแบบติดกระจก(ขายืดแบบติดกระจก มีมาให้) หรือตั้งบนคอนโซน(ขาตั้งคอนโซน มีมาให้)
5 บ.Wanvanan Co. Ltd.  ผู้นำเข้าได้ทำการทดสอบมากว่า5 ยี่ห้อเป็นเวลามากว่า 1 ปีจนมั่นใจว่าTYREDOG ดีที่สุดจึงสั่งนำเข้ามาขายพร้อมประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ถ้ามีปัญหาภายใน1 ปี
6 สินค้ามีจำหน่ายทั่วโลก ลองSEARCH ใน GOOGLE ดูได้ครับ มั่นใจได้ในคุณภาพ

นำเข้าโดย
บ. Wanvanan Co. Ltd.  12/33 หมู่7 ถ.นครอินทร์ ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

การรับประกัน
รับประกันหากมีปัญหาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย ในระยะเวลา1ปีเต็ม โดย  บ. Wanvanan  Co. Ltd. หรือติดต่อผ่านผมก็ได้ครับ
***เพิ่มความพิเศษ รับประกันความพอใจ หากซื้อไปแล้วไม่พอใจในคุณภาพสินค้า ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนในระยะเวลา7วัน ด้วยครับผม

ราคา TYREDOG TD-1000 AX
ราคาปกติ 5990 แต่พิเศษขายแค่ 4xxx รับประกันถูกที่สุดที่ขายแล้ว ลอง SEARCH ดูราคาขายที่ต่างประเทศใน GOOGLE ได้ครับผม ไม่ต้องเสี่ยงสั่งจาก ตปท. ราคานี้รวมประกันเครื่อง1ปีเต็มด้วยครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/6/2014 11:16 โดย tyredog

การสั่งซื้อและชำระเงิน
โทรสอบถามข้อมูลหรือติดต่อสั่งซื้อได้ที่ Phone : 081 0367763 / Line ID : TYREDOGth.com (9.00-23.00) เอกครับ
หรือเบอร์ร้านโทร 036 425077 (9.00-17.00)
หรือจะเมลล์มาก็ได้ครับที่ tyredogth@hotmail.com
หรือจะPM หรือโพสแจ้งในบอร์ดก็ได้ครับผม สินค้าพร้อมส่งทันทีครับผม

โอนเงินเข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย เลขบัญชี 1232391584 ชื่อ ห้างทองตั้งเซ่งเฮงเยาวราช2
โอนเงินเข้าบัญชี ธ.กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 2331229665 ชื่อ ห้างทองตั้งเซ่งเฮงเยาวราช2
โอนเงินเข้าบัญชี ธ.กรุงเทพ เลขบัญชี 3450625524 ชื่อ สมบัติ ศักดิ์การินทร์กุล
โอนเงินเข้าบัญชี ธ.กรุงไทย เลขบัญชี 6291506599 ชื่อ เอกพล ศักดิ์การินทร์กุล
โอนเงินเข้าบัญชี ธ.ทหารไทย เลขบัญชี 6312080036 ชื่อ เอกพล ศักดิ์การินทร์กุล
โอนเงินเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี 6942283231 ชื่อ เอกพล ศักดิ์การินทร์กุล

จากนั้นแค่แจ้งชื่อที่อยู่ที่จะจัดส่ง ไม่ต้องแฟคใบโอนใดใดให้ยุ่งยากเลยครับ เพราะผมสามารถเช็คผ่านnetได้เลย

*** เพิ่มบริการเสริม เพื่อความสบายใจ ยินดีจัดส่งทางพัสดุเก็บเงินปลายทางแบบEMS (ส่งไปก่อน จ่ายทีหลัง)

การจัดส่ง
ส่งสินค้าทางไปรษณีย์ EMS พื่นที่ภาคกลางวันเดียวรับของครับ ภาคอื่นๆอย่างช้าสุดก็2วันทำการครับผม รวดเร็วทันใจแน่นอครับ

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.TYREDOGth.com

ทีนี้มาดูคลิปกันเลยดีกว่าครับ ว่าติดตั้งง่ายแค่ไหน แล้วมันทำงานสดสดREALTIMEอย่างไร

***แนะนำควรปรับความละเอียดของคลิปแบบสูงสุดนะครับHD720 เพราะว่าถ้าไม่งั้นอาจมองตัวเลขไม่ชัดได้ครับ***

!!! เสียงจริงจากผู้ใช้ตัวจริง DJ.พีเค พูดถึงTYREDOGที่ติดตั้งในFERRARIของตัวเอง

(เนื้อหาในคลิปทั้งหมดเป็นความเห็นของผู้ใช้TYREDOGจริงๆ TYREDOGth.comไม่ได้มีการว่าจ้างหรือนัดแนะกันเพื่อโฆษณาแอบแฝงแต่อย่างใดนะครับ  ขอขอบคุณคุณพีเคมาณ.โอกาสนี้และขออนุญาตินำเรื่องราวนี้มาเผยแพร่ด้วยนะครับผม)

อันแรกนี่วิธีการติดตั้งนะครับผม

อันที่สองนี่คือวิธีการSETUPเครื่องให้มันเตือนเราที่แรงดันเท่าไหรบ้างครับ

อันนี้เครื่องรุ่นใหม่ล่าสุด TD1400 จอสีTFT พร้อมฟั่งชั่นวัด Vote Meter

อันนี้เป็นคลิปสาธิตวิธีการทำงานและคุณสมบัติของเครื่องBLACKHAWKครับผม

System
● System frequency at 433.92MHz
● Sensor pressure range 0-60 psi
● Sensor pressure accuracy+/-1 psi
● Sensor temperature accuracy +/- 2℃
● Energy saving on sensor
● Transmission range 20 m
● Receiver sensitivity is -112dBm

Technical Specifications
Sensor
1.Operating Environment:
● Operating temperature range -40℃~125℃
● Operating humidity 100%
● Shock < 1000G in 1.5m height
● Vibration 10mm 5~200 Hz in X,Y and Z direction
2.Power
● Sensor is equipped with battery CR1632 3V
● Battery life : 1 to 2 Years
3.Dimensions TD1000 sensor
●Weight 10g
●Size : Diameter 20.5 mm * Height 20 mm

Receiver
1.Operation environment
● Operating temperature range -20℃~80℃
● Storage temperature range -20℃~85℃
● Operating humidity 100%
● Vibration 3.5mm 5~200Hz in X,Y and Z direction
2.Power
● Power Required 12V DC (MiniDC jack) or Battery DC 3V
● Battery Life 1 Years (4hr/day)
● Battery type AAA 1.5V (x2)
3.Dimensions TD1000 receiver
● Weight 100 g
● Size L 91 mm * W 73.5 mm*H 22 mm
● LCD View size L 60mm * W 40mm

TPMS [TYREDOG]เครื่องแสดงสถานะลมยางแบบREALTIME ขายดี no.1 พิเศษเพียง 4XXX บาท

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/6/2014 11:17 โดย tyredog

คำถามที่ถามกันเข้ามาบ่อย

ถาม หากเราใช้TYREDOG แล้วไปจอดติดกับรถที่ใช้เหมือนกัน สัญญาณมันจะกวนกันหรือว่ารับส่งข้อมูลผิดพลาดหรือไม่

ตอบ ไม่อย่างแน่นอนครับ เพราะว่าTYREDOG แต่ละชุดประกอบด้วย จอแสดงผลและตัวเซ็นเซอร์ จะเซ็ทมาสำหรับใช้ด้วยกันเท่านั้น ไม่สามารถจับคู่กับชุดอื่นได้ หากนำเซ็นเซอร์จากชุดอื่นมาใช้ตัวแสดงผลก็จะไม่
สามารถรับข้อมูลได้ครับผม

ถาม แล้วปัจจุบันนี้ TPMS มีขายหรือใช้กันแพร่หลายหรือไม่ ทำมั๊ยก่อนหน้านี้ไม่เคยเห็นเลย

ตอบ TPMS นั้นมีใช้การมาอย่างแพร่หลายแล้ว โดยในต่างประเทศใช้กันมานานแล้ว และล่าสุดกฎหมายใหม่ของ USA ที่จะมีผลบังคับใช้ในปี 2010 ก็ได้บังคับให้รถใหม่ที่จดทะเบียนทุกคันจำเป็นต้องมีTPMSติดรถมาจากโรงงานเลยครับ เพราะจากสถิติอุบัติเหตุทางท้องถนน มากกว่า 15% มาจากสาเหตุเกี่ยวกับยางครับผม

แต่ในประเทศไทยนั้นเคยมีผู้นำเข้ามาขายบ้างแล้วแต่ไม่ได้รับการตอบที่ดี เนื่องจากส่วนใหญ่ที่นำมาขายนั้นเป็นแบบติดตั้งในยาง ต้องถอดยางออกจากล้อแล้วติดตั้งด้านใน ซึ่งขั้นตอนการใส่หรือถอดหากมีปัญหาเราไม่สามารถทำเองได้ด้วยตนเอง และมีค่าใช้จ่ายในการถอดยางและถ่วงล้อทุกครั้ง และที่ขายๆอยู่นั้นเราคาก็สูงกว่าที่ผมขายอยู่เยอะพอสมควรทั้งผู้นำเข้าอิสระที่ขายอยู่ประมาณ8000up หรือศูนย์TOYOTAก็มีขายอยู่10000UP(แบบติดตั้งภายใน) จึงทำให้ไม่ได้รับความนิยมเท่าที่ควร

ถาม แบบติดตั้งภายนอกนั้นมีข้อดีข้อเสียอย่างไร

ตอบ ข้อดีอย่างแรกเลยคือความสะดวก เราสามารถถอดเข้าถอดออกได้ด้วยตัวเองเพียงแค่3นาที หากถ่านหมดก็สามารถเปลี่ยนได้เอง เครื่องเสียก็ถอดส่งเคลมได้เอง หรือสามารถย้ายจากรถอีกคันไปไว้กับอีกคันก็ได้เช่นกันกรณีมีรถหลายคันแล้วต้องการใช้เดินทางไกลเพียงคันเดียว ลดค่าใช้จ่ายที่ต้องเสียไปกับร้านยางและไม่เสียเวลา

ข้อเสีย เท่าที่มีคนกลัวก็คงเป็นเรื่องการขโมย เพราะมันสามารถทำได้ง่ายกว่าติดตั้งในยาง แต่ตัวสินค้าได้มีแหวนล็อคมาให้กับตัวเซ็นเซอร์ซึ่งจะทำให้การถอดนั้นต้องใช้ประแจหกเหลี่ยมในการถอด เพิ่มความยากในการโจรกรรม แต่ส่วนตัวผมมองว่า มันไม่ใช้อุปกรณ์ที่สวยงามหรือสะดุดตาอะไรจนทำให้คนอยากขโมยนะครับ เพราะดูแล้วก็เหมือนฝาจุกปิดที่เติมลมปกตินะครับ และถ้าขโมยไปก็ไม่สามารถใช้ได้อยู่ดี

ถาม เวลาล้างรถต้องถอดออกมั๊ย แล้วจะใช้ทนหรือป่าว

ตอบ ตัวเซ็นเซอร์กันน้ำครับผมไม่ต้องถอดออกครับ ทนร้อนทนน้ำและแรงสั่นสะเทือนได้เหมือนแบบติดตั้งภายในครับผม ผ่านการทดสอบและขายอย่างแพร่หลายในต่างประเทศครับ ถ้ามีปัญหา บ.เปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันทีครับรับประกัน1ปีเต็ม

ถาม แล้วผู้ที่ใช้ไนโตรเจนใช้ได้มั๊ย

ตอบ ใช้ได้ครับผม ไม่มีปัญหาครับ เพราะไนโตรเจนก็มีโอกาศรั่ว แตก ระเบิดเหมือนกันครับ เพราะบนท้องถนนเราไม่อาจรู้ได้ว่าจะมีอะไรมีคมหรือป่าว

!!!มีอาหลั่ยขาย ไม่ต้องกลัวหายอีกต่อไป

ตามที่มีคนสนใจจำนวนมากแล้วสงสัยว่าถ้าเซ็นเซอร์มันหายไปตัวหนึ่งแล้วเราจำทำอย่างไร ซึ่งจริงๆโอกาสหายนั้นก็มีแต่น้อยมากตามที่ผมโพสเอาไว้ก่อนหน้า แต่เอาละถ้าหายขึ้นมาจริงๆก็มีทางออกแล้วครับ ผมพึ่งโทรติดต่อกับ บ.ที่นำเข้าได้ข้อมูลมาดังนี้

ถ้ากรณีเซ็นเซอร์หาย มีเซ็นเซอร์ที่เป็นอาหลั่ยขายให้ครับผม ในราคาเพียงตัวละ 990บาทต่อตัว แต่ตัวที่เป็นอาหลั่ยนั้นก่อนจะใช้ต้องนำมาเซ็ท learning mode ในตัวจอแสดงผลก่อน เพื่อให้มันทำความรู้จักกันก่อนจึงจะใช้ได้  

***มาถึงตรงนี้หลายคนอาจสงสัยว่าแล้วแบบนี้ถ้าของเราหายจะไปขโมยคนอื่นมาใช้ได้มั๊ย คำตอบคือไม่ได้ครับ เพราะว่าเซ็นเซอร์ที่มากับชุดของมันที่มี4ตัว+จอแสดงผลนั้นจะถูกล็อคเอาไว้จากโรงงานให้ใช้ได้กับจอแสดงผลตรงรุ่นของมันเท่านั้น ดังนั้นขโมยไปก็หมดสิทธิใช้แน่นอน ไม่มีประโยชน์สำหรับคนที่ตั้งใจจะไปขโมยมาใส่ ต้องเป็นตัวอาหลั่ยเท่านั้นที่สามารถไปเซ็ทเข้ากับชุดอื่นๆได้

ถึงตรงนี้คงสบายใจกันขึ้นแล้วนะครับผม ขอบคุณอย่างสูงมาณที่นี้ด้วยครับสำหรับกระแสตอบเราที่ดีมาก ขอบคุณมากครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/6/2014 11:17 โดย tyredog

เห็นถามกันมาเยอะครับ เรื่องที่ว่ากัวโดนขโมย ผมเลยไปลองมาให้แล้วครับ สบายใจได้ครับ

เพราะว่าในชุดจะมีแหวนล็อคมาให้ด้วยเพื่อกันขโมยแล้วแหวนล็อคตัวนี้เมื่อล็อคแล้วผมลองเอามือหมุนเซ็นเซอร์แบบเต็มๆแรง ผลคือมันไม่ขยับเลย สรุปว่าไม่สามารถหมุนออกได้ด้วยมือเปล่า หากจะเอาออกต้องใจประแจหกเหลี่ยมที่ตรงเบอร์ของมันมาไขครับผม

แล้วถ้าพวกมือบอนจะมาหมุนออกทำไม่ได้แน่นอนครับ นอกซะจากว่ามันจะพกประแจหกเหลี่ยมมาทั้งชุดเพื่อตั้งใจจะถอดออก ดูแล้วมันยังไงๆอยู่นะครับ เพราะถ้ามันตั้งใจขนาดนี้แสดงว่ามันอยากได้จัดๆ มันก็ต้องรู้ว่าสิ่งนั้นคืออะไร แต่เจ้าตัวเซ็นเซอร์นี้ถ้าเอาไปได้ก็ใช้ไม่ได้อยู่ดี เพราะมันเซ็ทมาให้ใช้กับชุดของมันโดยเฉพาะ สลับชุดไม่ได้ ดูแล้วมันขัดแย่งกันอย่างไงไม่รู้ลองคิดดูซิครับ

"มันรู้ว่าคืออะไร>>คือเซ็นเซอร์ที่ใช้กับจอแสดงผล / มันตั้งใจจะมาเอา>>แสดงว่าของมันหายมันก็น่าจะรู้ว่าสลับชุดไม่ได้ / สุดท้ายเอาไปใช้ไม่ได้>>งงมั๊ยครับ"

ที่สำคัญมันไม่ได้ช่วยให้ล้อสวยขึ้นหรือนำไปประดับอะไรได้ ไม่น่าเตะตาพวกนี้หรอกครับถ้าคิดแบบผมว่า โอกาสหากมีครับ แต่ด้วยเหตุด้วยผลแล้วมันยากอยู่นะ เพราะผมใช้มานานแล้วยังไม่อยู่ครบ แล้วก็ไม่มีใครเคยสังเกตเห็นแล้วถามว่านั้นมันจุ๊บอะไร

ผู้ผลิตคงคิดถึงปัญหาข้อนี้อยู่แล้วก่อนทำมาขาย เค้าคงคิดแล้วว่ารับมือกับปัญหานี้ได้ ไม่งั้นคงไม่ขายไปทั่วโลกแน่นอน เพราะขโมยมันมีกันที่ประเทศ

ถ้าสงสัยอะไรเพิ่มเติมก็โทรสอบถามผมได้นะครับ ยินดีบริการเต็มที่ครับผม ไม่ซื้อไม่เป็นไรครับ 081 0367763 เอกครับ

ผมถ่ายรูปตัวล็อคจากคู่มือมาให้ดูด้วยครับ

ถามกันเข้ามาเยอะครับ ว่าจะมั่นใจได้ไงว่าเงินที่โอนไปจะไม่เจอโกง มีหลักฐานอะไรยืนยันได้บ้าง

ผมมีหลักแหล่งที่อยู่จัดเจนแน่นอนมาแสดง หวังว่าพอจะช่วยให้สบายใจกันขึ้นนะครับผม ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/6/2014 11:18 โดย tyredog

ความเห็นบางส่วนจากผู้ซื้อไปใช้ คนซื้อแฮปปี้คนขายก็แฮปปี้ครับผม ขอบคุณมากครับผม

คุณ vayuis จาก miragethailandclub.com

คุณ 96.5%xx จาก civicfdthailand.com

คุณ tommy จาก civicfdthailand.com

คุณ ACC Let s go จาก mercedesmania.com

คุณ goeng ช่างเครื่องบิน จาก newcitythailand.com

คุณ Hngoh จาก newaltisclub.com

คุณ benz1986 จาก Camryclub.com

คุณ touchchai จาก wish-mania.com

คุณ  FatBoy-Slim จาก accordclubthailand.com

คุณ Skondech เมื่อวันที่ 15/9/13

คุณ 9ra จากเว็ป captiva-club.com เมื่อวันที่ 10/7/13

คุณสมชาติลูกค้าประจำ ติดตั้งในรถทุกคัน ขอบคุณมากครับ

คุณ BenZ-Kittikhun Simanonthaparinya เมื่อวันที่ 1/11/13

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/6/2014 11:20 โดย tyredog

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/6/2014 11:19 โดย tyredog

ภาพจากลูกค้าบางส่วนที่ใช้ tyredog ครับผม

ขอขอบคุณคุณพีเคที่ใช้ TYREDOG ใน FRERARI และแนะนำบอกต่อผ่านรายการ Celebrity Car

ขอขอบคุณคุณพีระพงศ์ เอี่ยมลำเนา ผู้จัดงานมอเตอร์โชว์ที่สั่งซื้อ (23/11/13)

SL CLUB กับสองล็อตใหญ่

SLK Class

S class

CLS class

E class

C class

Volvo XC60

Volvo s60

Alfa Romeo 156

Cramy

Pajerosport

Mazda 3

Prius

Focus 2013

Toyota Altis

Honda Jazz

Swift 2013

TOYOTA Sportrider

ลูกค้าจาก Pajerosport-thailand.com นัดรับเมื่อวันที่ 21/12/13

ลูกค้าท่านนี้เดินทางมารับถึงที่ร้านเลยครับ ใส่กับPajarpSport (22/7/13)

ลูกค้าที่เดินทางมานัดรับของครับ ใส่กับVigo เมื่อวันที่ 25/11/13

ลูกค้าที่เดินทางมารับถึงที่ร้านเลยครับ ใส่กับVios2013 (21/7/13)

อุบัติเหตุจากยางระเบิด ภัยเงียบที่ใกล้ตัว

(ภาพจาก นสพ.ไทยรัฐบับวันที่ 31/05/10)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/6/2014 11:22 โดย tyredog

ไร้สายทั้งระบบ จัดวางได้อิสระ ไม่เกะกะรถ ไม่ต้องเสียบที่จุดบุหรี

มั่นใจได้ในคุณภาพ จากผู้ค้าที่คุณวางใจ จากยอดจำหน่ายจริงมากกว่า4000เครื่อง

จำหน่ายมานานกว่า5ปี ตรวจสอบยอดจริงจากผู้ซื้อจริงได้ที่ http://www.TYREDOGth.com

รับประกัน1ปีเต็ม มีปัญหาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับ

สินค้าพร้อมส่งทุกวัน สั่งก่อน16.00น. วันรุ่งขึ้นรับของแน่นอนครับผม

13/1/10  ส่งไป 2ท่าน 2เครื่องครับผม ตรวจสอบ track no. ตามข้างล่างนะครับผม

EH147447567TH คุณพันธ์ศักดิ์
EH147447575TH คุณอนุรักษ์

ตรวจสอบสถานะการส่งได้ที่ >> http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx ; นะครับผม

ขอบคุณมากครับ สำหรับการตอบรับที่ดีมากๆครับ

ท่านในสนใจโทรสอบถามข้อมูลได้ที่ 081 0367763 เอกครับ ยินดีบริการครับผม

14/1/10  ส่งไป 1ท่าน 1เครื่องครับผม ตรวจสอบ track no. ตามข้างล่างนะครับผม

EH147461158TH คุณสโรช

ตรวจสอบสถานะการส่งได้ที่ >> http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx  นะครับผม

ขอบคุณมากครับ สำหรับการตอบรับที่ดีมากๆครับ

ท่านในสนใจโทรสอบถามข้อมูลได้ที่ 081 0367763 เอกครับ ยินดีบริการครับผม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host