"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขายได้ขนาดนี้ มาเป็นสปอนเซอร์ชุดแข่งสักสิบสองชุดดีมั้ย
ต้นฉบับโพสโดย c-wab เมื่อ 16/5/2010 11:31

+1 ครับ สนับสนุนหน่อยน๊า อิอิ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อิอิ .... รออยู่ตัวก่านี้อีกนิดเป็นได้ครับพี่น้องครับ

ตอนนี้เป็นหน่วยสเบียงก่อนและกัน หุหุ ชอบม๊ะ ชอบม๊ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขล่าสุด jordan11 เมื่อ 17/5/2010 10:24
ว่าจะมาพูดเรื่องชุดเหมือนกัน ว่ารบกวนเทลด้วย...

ส่วนผมยังไงก็ได้ ถ้าหากว่า.. หาร้านทำไม่ได้แล้วต้องทำช ...
ต้นฉบับโพสโดย jordan11 เมื่อ 14/5/2010 13:16

ขอแก้ไขนิดหน่อย... ผมขอเลือก เสื้อไฮเทค สีขาว หรือน้ำเงิน (มีมั้ยครับเทลสีน้ำเงิน)
ส่วนเบอร์ก็ หมายเลข 19 เหมือนเดิม
ผมโหวตต่อเอาแค่ 1 ชุดก่อนครับ (แต่ก็แล้วแต่พี่น้องครับ)

ปล. เมื่อคืนดูประกาศรางวัลพวกดารานักแสดง คุณพงพัต พูดดีมากๆ ครับ
กล่าวว่า "ถ้าคุณไม่รักบ้าน ก็ออกจากบ้านนี้ไปครับ... เรารักในหลวง"

http://hilight.kapook.com/view/48664

พรุ่งนี้จะไปโชว๊แผลที่สวนรถไฟให้ป็อกดู
ต้นฉบับโพสโดย aekuro เมื่อ 14/5/2010 17:04

เอก ทำไมโดนมาแรงจังครับ.. ยังไงก็ใจเย็นๆ นะ ...  โอ้วน่ากลัวมากๆ

ได้คุยกับเก้ เก้บอกว่า ถ้าจะไปเที่ยวกัน ไปนครนายก เที่ยวเขาใหญ่ และไปแข่งบาส
กับทีมนครนายก เค้าจะจัดทีมรอไว้ให้... ผมว่าทิปนี้น่าสนใจมากๆ เอาสัก 3 วัน 2 คืนดีมั้ย
แต่รอหลังจบ Carclub นะครับ ... แต่ผมว่าน่าสนใจนะ ง่ายๆ แต่ได้มันและฮา

ขอบคุณเก้สำหรับอีกทางเลือก ... หรือใครมีอะไรเด็ดๆ ก็เสนอมาต่อนะครับ

เรื่องการประชุม Carclub รอเบียร์หน่อยนะครับ ได้คุยด้วยแล้ว ..
เดียวเบียร์มาโพสต์รายละเอียดให้ครับ แต่ข่าวดีเดือนหน้าครับ

พี่น้องครับ
ผมทราบจากเบียร์ว่า แข่ง Carclub เริ่มวันที่ 6 มิถุนายน 53 เท่ากับว่าเราเหลือเวลาอีก 2 อาทิตย์
คือ อาทิตย์ที่ 23 และ 30 พค. นี้ ผมว่าเราควรจะซ้อมกันที่ TOT ครับ เพื่อไปสร้างความเคยชินกันหน่อย
เพราะไม่ได้เหยียบ TOT มากันพักใหญ่แล้ว... ช่วยรีบมาแจ้งด้วยนะครับ ผมจะได้จองสนามให้
เวลาคือ บ่าย 4 - 6 โมงเย็นนะครับ รีบแจ้งด้วยนะครับ...

ปล. เฮียเว้งครับ ยังไงฝากโทรหา เอ หน่อย ว่าถ้าวันที่ 24 - 30 นี้มีซ้อมอยากให้มานะครับ
เจอกัน 2 ครั้งก็ยังดีกว่า มาวันแข่งเลย..

รายงานการประชุม BBCL ครั้งที่ 3
ผู้ร่วมประชุม
1.พี่เจมส์ TOP1 2.อาท Vios 3. แบงค์ MAC 4. ก้อง BMS 5. ต้น JAZZ 6. เวอร์ New Vios 7. โจ / ออร์แกน Yaris 8. วี ACT
ทีมที่ไม่ร่วมประชุม  Kaido,Tiida,Camry,CivicFD,City
ระยะเวลา 2 ชั่วโมง ตั้งแต่ 16.00-18.00 น.  สถานที่ บริษัท ท๊อปลูบริแคนท์ส(ประเทศไทย) ลาดพร้าว 94
หัวข้อการประชุม
1.        สปอนเซอร์หลักของการแข่งขัน
        -        คือ ”บริษัท ท๊อปลูบริแคนท์ส (ประเทศไทย) จำกัด”  โดยให้การสนับสนุนดังนี้
1.1        ค่าเช่าค่าสนามตลอดการแข่งขัน
1.2        ค่าอุปกรณ์ ได้แก่ ลูกบาสในการแข่งขัน 3 ลูก ยี่ห้อ Spalding สีทอง In/Out door
        -        เครื่องเสียงที่ใช้ในการแข่งขัน
1.3        ของรางวัลต่างๆ ได้แก่ น้ำมันเครื่อง 4 แกลลอน ทั้ง 12 คลับ ,น้ำมันเครื่องวันละ 1 แกลลอนสำหรับผู้ชู้ตครึ่งสนามลงในแต่ละวัน,เงินรางวัล 10,000 บาท สำหรับผู้ชนะเลิศแข่งชู้ตครึ่งสนามในวันสุดท้ายของการแข่งขัน, ของที่ระลึกต่างๆ
1.4        น้ำแข็งเพื่อบริการนักกีฬา

2.        โลโก้ในการจัดการแข่งขัน

3.        เรื่องกฏระเบียบของตัวผู้เล่น
-        ห้ามนักกีฬา ถ้วย ก และ ข ลงแข่ง
-        นักกีฬาที่ลงแข่งBBCL ครั้งที่ 1 สามารถลงแข่งได้โดยไม่ต้องมีหลักฐาน
-        อนุญาตให้นักกีฬาที่เป็นคนนอกคลับนั้นๆ ลงได้ 2 คน หัวหน้าทีมหรือผู้ดูแลต้องรับรองสถานะ
-        อนุญาตให้ผู้ที่มี Log in ในคลับนั้นๆนาน 6 เดือน และ/หรือ มีรถประเภทนั้นๆเป็นของ ตนเอง พ่อแม่ แฟน(ภรรยา) ญาติ นามสกุลเดียวกัน ลงแข่ง
4.        วันเวลาและสนามแข่งขัน
-        เริ่มแข่งขัน ทุกวันอาทิตย์ เริ่ม 6 มิถุนายน 2553 – 11 กรกฏาคม 2553 รวม 6 วันๆละ 6 คู่
-        สนามที่จะใช้แข่งคือ TOT Academy แจ้งวัฒนะ แต่ยังติดปัญหาเรื่องพื้นตรงกลางสนามที่ไม่เรียบสนิทและเส้นสนามที่
ต้องให้ทาง TOT จัดการตีเส้น และ ได้ให้คุณต้นJAZZ ติดต่อทางสนามของ มหาวิทยาลัยราชภัฎพระนคร หลักสี่(ให้แจ้งภายในอาทิตย์หน้าไม่เกินวันศุกร์ที่ 22 พฤษภาคม 2553 เป็นสนามสำรอง
5.        เวปไซต์ในการจัดการแข่งขัน
-        ทางสปอนเซอร์ได้อนุญาตให้ใช้เวปไซต์ของบริษัทได้ในการพูดคุยของสมาชิกในแต่ละคลับและติดตามกิจกรรมต่างๆ
-        เสนอให้แต่ละคลับนำโลโก้TOP1 ไปติดในเวปไซต์ชองคลับ(ถ้าทำได้) หรือ นำโลโก้แปะไว้ในรูปส่วนตัวหรือลายเซ็นส่วนตัวของแต่ละคน และทำลิงค์เพื่อนำไปสู่ เวปไซต์ TOP1
6.        กิจกรรมภายในการแข่งขัน
-        ให้มีการแข่งขันชู้ตครึ่งสนามสำหรับคนดูเท่านั้นโดยผู้ชนะในแต่ละวันจะได้รับน้ำมันเครื่อง 1 Gallon และสิทธิ์เข้าชิงเงินรางวัล มูลค่า 10,000 บาท โดยแข่งหลังจากนักกีฬาแข่งขันจบในแต่ละครั้งรวม 5 ครั้งในแต่ละวัน
7.        รางวัลในการแข่งขัน
-        ทาง TOP1 ได้จัดทำถ้วยให้กับผู้ชนะเลิศอันดับ1 นำไปเก็บรักษาไว้เป็นเวลา 1ปี นำมาคืนเมื่อมีการแข่งขันในปีต่อไป
-        น้ำมันเครื่อง 4 แกลลอน ทั้ง 12 คลับ
8.        ค่าประกันทีม
-        เก็บทีมละ 3,500 บาท ต่อทีม
-        เก็บเพื่อนำไปใช้ในกรณีมีนักกีฬาบาดเจ็บไว้เป็นเงินช่วยเหลือ และ ใช้ในกรณีจำเป็นต่างๆ ถ้าจบการแข่งขัน เงินที่เหลือจะนำไปช่วยสังคมต่อไป

ชุดผมด้วยนะครับเบอร์ 14 อย่างเดิมจ้า

เดี่ยวน้ำกเตอเรท ผมอุปถัมน์เองครับ

ขอขอบคุณ BEER ด้วยนะครับสำหรับรายละเอียดเรื่อง Car cup .ด้วยนะครับ
เรื่องเสื้อ ผมเบอร์ 7 นะครับอิอิ. สำหรับเรื่องซ้อมทีมเอาเป็นเสาร์ - อาทิตย์นี้เลยมั้ยครับ HCC TEAM. อิอิ
เอายังไงโหวตกันเลยครับ อยากเล่นบาสสสสสสสสสส

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host